Chào cả nhà ạ,

Mình rất muốn được mọi người tư vấn và giúp đỡ . Mình là nam, năm nay 24 tuổi, đã tốt nghiệp Dh và chuẩn bị đi làm. Mình có đang yêu một cô gái,cùng tuổi với mình, cùng quê, và đang đi làm y tá tại một bệnh viện trên Hà Nội. Bọn mình cũng mới chính thức yêu nhau được 2 tháng và cô ấy cũng đã đôi lần vào nhà mình chơi. Đây cũng là mối tình đầu của mình và khi yêu thì cũng tính đến tương lai sau này là 2 đứa sẽ lấy nhau. Trước khi yêu mình thì cô ấy đã từng yêu một người và sau đó người này đã bỏ cô ấy cách đây tầm 2 năm. Cô ấy có kể cho mình nghe về hoàn cảnh gia đình, nhà cô ấy có 3 chị em, trên là một chị, dưới còn một cậu em trai kém 2 tuổi, gia đình cô ấy sống cùng với bà nội năm nay đã ngoài 80 rất quái tính, chính vì thế gia đình cô ấy cứ trục trặc, cãi nhau liên miên do những bất đồng mà chủ yếu từ bà cụ kia mà ra. Cô ấy bảo rất chán, nhiều khi chả muốn về nhà, còn cậu em trai thì công ăn việc làm chưa ổn định đã đòi lấy vợ, cô ấy đi làm lương cũng bình thường nhưng gia đình lại cứ hay gọi điện hỏi vay mượn, xin xỏ. Mẹ mình cũng có biết chuyện này nên ra chiều ko muốn mình sâu đậm hơn với cô ấy, bảo là hoàn cảnh mà như thế sau này lấy về cũng mệt mỏi với những vấn đề đấy lắm. Về hoàn cảnh nhà mình thì bố đã mất, mẹ mình cũng gần 60, đã về hưu, điều kiện bình thường, trên mình còn một chị gái đã lấy chồng và sống ở nước ngoài.Mình sắp đi làm và mẹ muốn mình từ từ sau này tìm hiểu người khác, có một gia đình đỡ phức tạp hơn,mẹ cũng bảo mình kiếm một người có công việc hành chính để sau này có thời gian cho gia đình hơn. Biết là mẹ cũng lo cho tương lai của mình nhưng liệu mình có nên làm như thế ko? Yêu như thế có là toan tính nhiều hay ko? Mong mọi người bên ngoài cuộc, sáng suốt hơn tư vấn giúp mình, mình xin cảm ơn rất nhiều!