Theo các bạn thì chúng ta có nên làm bạn với người yêu cũ hay không? Sẽ có rất nhiều ý kiến khác nhau, nhiều quan điểm khác nhau cho rằng có hoặc không nên làm bạn với người yêu cũ. Theo quan điểm cá nhân của bản thân mình thì nghĩ rằng là nên làm bạn với người yêu cũ. Đôi khi cái câu chuyện tình của chúng ta kết thúc không phải là lỗi của ai cả, mà do hết duyên hết nợ nên mới đường ai nấy đi. Cho nên chúng ta vẫn làm bạn được có đúng không nè. Nếu như cả hai bên cảm thấy rằng không thích hợp để yêu đương nữa, thì tại sao chúng ta không hiểu chọn một giải pháp tốt hơn và an toàn hơn đó chính là làm bạn.

Làm bạn thì chúng ta vẫn được ở cạnh nhau đi chơi cùng với nhau và làm những chuyện khác cùng nhau. Nhưng chắc là ít ai có đủ dũng cảm để có thể làm bạn được với người yêu cũ, bởi vì sau khi chia tay thì chắc có lẽ cả hai bên đều phải chịu rất là nhiều tổn thương, và sau cái những lần đổ vỡ đó thì chắc chắn cả hai rất là e ngại và kiếp này làm bạn. Còn có những cặp yêu nhau sau khi chia tay người ta cũng vẫn làm bạn nhưng thường thì họ rất là dũng cảm, lạc quan và không có suy nghĩ mấy cái điều tiêu cực. Như vậy nó sẽ tốt hơn, giúp ích được cho chúng ta về sau này bởi vì nếu Như không làm được cái mối quan hệ này thì chúng ta sẽ bắt đầu và cái mối quan hệ khác. Giống như là chúng ta không hợp để yêu nữa thì có thể họ mới làm bạn mà đúng không. Nói chung lại trong cuộc đời của chúng ta còn dài lắm, chúng ta cứ thử trải nghiệm và cứ sống thoải mái lạc quan hơn một xíu đi, bởi vì cái chặng đường chúng ta bước còn dài lắm, chúng ta đâu biết trước được ngày mai sẽ ra sao.

Cho nên là cái gì làm được thì hãy cứ làm, tha thứ được thì hãy tha thứ, cứ mạnh dạn sống hết mình. Đặc biệt là khi yêu ai đó cũng yêu hết mình và nếu như chúng ta mắc phải những cái sai lầm trong chuyện tình cảm, thì nếu như có cơ hội thì hãy buông bỏ tất cả và xây dựng một mối quan hệ mới tốt đẹp hơn.