Mình đang có bạn trai là người ở Newdilhe Ấn Độ. Anh 40 tuổi hơn mình 14 tuổi. Anh là người trưởng thành và rất tình cảm, quan tâm lo lắng cho mình( nhưng rất hay ghen). Anh nói muốn qua tết âm lich năm 2014 này sẽ đưa mình về Ấn Độ ra mắt gia đình anh ấy và về nhà mình rùi tính chuyện kết hôn. Mình chưa bao giờ đi qua nước Ấn chỉ đọc thông tinh về nước Ấn Độ qua các trang báo mạng. Mình thấy họ nói con trai Ấn Độ rất gia trưởng, Đất nước Ấn Độ bất ổn về chính trị, trọng nam khinh nữ và tệ nạn buôn bán hiếp dâm phụ nữ rất nhiều. Khi đọc điều đó làm mình rất sợ, và lo lắng không biết khi yêu thì vậy nhưng khi kết hôn hoặc sang Đất nước Ấn Độ thăm gia đình ảnh có bị vậy không. Anh nói việc ở đâu là do mình quyết định, anh có công việc Ổn Định ở Việt Nam và có thể định cư ở Việt Nam và ở Ấn Độ anh ấy cũng có 2 nhà hàng do anh trai của anh ấy quản lý giúp nên cũng yên tâm. Nhưng mình vẫn sợ. Ở Việt Nam hoặc khác nước khác cũng có không ít người thành kiến với người Ấn.

Xin các bạn, các chị, có kinh nghiệm hoặc biết về đất nước và con người Ấn Độ có thể Tư Vấn Giúp em được không ạh! Em rất cảm ơn mọi người