Cảm ơn tất cả mn đã đồng cảm và chúc phúc cho mình, cũng cảm ơn những đóng góp những ý kiến giúp mình. 

mình cũng xin bày tỏ quan điểm của mình để các bạn cùng suy nghĩ nhé. 

đầu tiên rất nhiều bạn nói mình lên dừng lại để không bị buồn, thêm đau khổ nhưng có mấy ai đang yêu vẫn yêu mà có thể dừng lại được không. Vì cả 2 đứa vẫn còn rất rất nhiều tình cảm rành cho nhau. Chúng mình vẫn gặp nhau cùng đi ăn, cùng khóc, cùng cười. 

Vấn đề nữa là do mình cố chấp. Có thể sau này 2 đứa sẽ không đến được với nhau như mọi người nói. Nhưng mình vẫn chấp nhận đi phía sau để chở che cho em những khi em cần. Các bạn lưu ý khi yêu 1 người đàn ông cố chấp nhé. Khi họ quyết định theo 1 ai đó thì sẽ rất khó để thay đổi suy nghĩ của người đó. 

Khi 1 người dùng cả con tim và lý trí để yêu thì mọi chuyện thực sự khó để buông bỏ. 

cô ấy hỏi tôi: tại sao yêu cô ấy nhiều như vậy trong khi cô ấy làm tôi đau. 

tôi cũng không thể trả lời đc. Tôi chỉ biết phải làm tất cả để cô ấy luôn đc cười. Đc vui. Được hạnh phúc vậy thôi. 

cô ấy nói: khi nào em mệt mỏi em sẽ trở về mà! Em sợ cô đơn lắm  

tôi bảo em tôi không tin. Em cũng cố chấp giống tôi mà    

nhưng thực ra tôi tin chứ. Em ko nói dối tôi đâu. Nhưng thực ra tôi lại nghi ngờ chính mình. Liệu có ngày đó ko? 

mâu thuẫn quá phải không? 

Thôi mặc kệ. Tôi chỉ biết lúc này và bây giờ. Hãy cứ thầm lặng bên em như vậy. Mặc kệ tất cả. Nếu yêu em là sai thì anh nguyện ko cần đúng.