Theo e gặp được nhau,có tình cảm với nhau giữa hàng trăm nghìn người đã là cái duyên,nhưng có đến được với nhau không thì là nợ.Có duyên nhưng không có nợ thì có yêu nhau mấy cũng không thể nào ở bên nhau được. Em kể cho các chị 1 câu chuyện của chính bản thân em.Em và anh ấy gặp nhau tình cờ trong 1 lần đi chơi,anh ấy là bạn của bạn e.Ảnh là người sài gòn,còn e thì ở nha trang,ngày gặp nhau cũng là ngày cuối anh ở nha trang.2 đứa vừa gặp đã như trúng tiếng sét ái tình,hứa hẹn nhau đủ thứ,anh hứa 1 tuần sau là noel sẽ về chơi với e.Vậy mà 1 tuần sau tới ngày noel e chờ dài cổ mà không thấy tin gì của anh,gọi điện liên lạc thì không được,gần như là mất tích,nghĩ trong đầu chắc anh có người khác để chơi noel rồi nên từ bỏ hi vọng,bùn không thể tả :(.

Thế rôi qua noel 3 ngày thì bạn anh gọi điện báo anh bị tai nạn nên không về được chứ không phải là anh không muốn về,còn nói là anh nhắn với em là nhớ chờ anh.Em đang chuẩn bị vào phòng thi nghe tin xong tay chân run rẩy,vừa vui vừa lo không còn tâm trí đâu mà làm bài. Hôm sau đột nhiên anh nhắn tin em kêu: " anh nhớ em lắm em có biết không".EM đọc tin nhắn mà cảm động suýt rơi lệ.Bắt lại liên lạc được với nhau tíu tít không được bao lâu thì lại đủ chiện xảy ra,nào là em mất điện thoại,nào là a bị mất sim làm 2 đưa mất liên lạc,rồi xe anh bị bắt nên phải lo chạy lấy xe ra...toàn dính lúc chuẩn bị về thăm em.Cứ như ông trời không muốn cho em và anh gặp nhau nên khi a chuẩn bị mua vé xe để đi là có chuyện.Từ từ em cảm thấy nản vì yêu mà không thể gặp nhau được và em có cảm giác a lạnh nhạt với em khi các cuộc gọi hỏi han của anh với em thưa dần,cứ kéo dài có lẽ chỉ làm cho cả 2 đau khổ,bùn chán lắm nên em quyết định dứt ra khỏi cuộc tình éo le hột me này dù vẫn còn yêu anh,em đổi số để anh không liên lạc được.Bi giờ nghĩ lại đây có lẽ là quyết định ngu nhất của em

2 năm sau,các chị biết gì không, a liên lạc lại với e,a kể e nghe là sau khi e đổi số anh tìm e mãi mà không được,2 năm trời lúc nào anh cũng nhớ em và tìm cách liên lạc với em.Thực sự e rất vui,vui như điên ấy các chị ạ vì 2 năm qua e cũng vẫn còn yêu anh và nhơ đến anh.Bạn bè em bảo 2 đứa em giống khùng,gặp nhau 1 lần mà làm như quen nhau cả mấy năm tròi thắm thiết thấy sợ,nhưng quả thật như vậy,dù chỉ gặp 1 lần nhưng cả 2 đều có chung cảm giác là quen nhau lâu năm rồi vậy,nói chuyện điện thoại cả 3 4 tiếng liền không chán,các chị tin không e và anh nói điện thoại từ 11h đêm tới 5 giờ sáng mà vẫn muốn nói đấy.Nhưng lần thứ 2 này em lại sai lầm vì em đã có người yêu,2 năm trước khi wuyết định không wen a nữa e đã gặp và quen 1 người khác.Và e đã ngu ngốc khi chọn người ấy thay vì chọn anh vì đó là 1 gã sỡ khanh đểu giả.Anh biết em có người yêu nên đã rút lui.Bi h e hối hận và nhớ anh lắm.Em rất muốn gặp lại anh,các chị nghĩ e co nên tìm gặp lại anh không,em thấy ngại và sợ đủ thứ,sợ anh coi thường,sợ anh đã có người yêu,sợ không tìm lại được anh vì anh đã đổi số rồi :((em cần lời khuyên và can đảm ai gíup em với....HELP :((

( àh em bật mí cho các chị điều này,anh ấy rất xinh giai nhé,có nét hao hao như La CHí Tường,chỉ là hao hao thôi,ai cũng công nhận,xinh giai nên em nhìn 1 phát mới mê như vậy đó hihi)