Em với bạn trai em học cùng trường anh hơn em 2 tuổi , ở tỉnh khác với tỉnh em chúng em quen nhau qua bạn ,lúc tán anh tỏ ra là người tâm lý, nhiệt tình hay nhắn tin gọi điện , rủ đi chơi, em cũng thích anh nữa nên chỉ hơn 1 tháng thì chúng em thành người yêu. Em yêu anh cũng là là người đầu tiên nên em chưa có nhiều kinh nghiệm trong chuyện yêu đương,rồi anh đòi em chuyện đó em cũng ngu ngốc đồng ý cho anh . nhưng rồi chẳng được bao lâu anh tỏ ra vô tâm lạnh nhạt với em anh dần dần ít nhắn tin ít gọi điện thoại cho em , em buồn và thất vọng nhiều lắm. tuy vậy anh cũng dẫn em gặp bạn bè anh giới thiệu là người yêu ,bạn bè anh em cũng quen và biết nhiều.em cũng dẫn anh về ra mắt gia đình, nhà có việc j lại dẫn anh về nên họ hàng hàng xóm cũng biết chúng em yêu nhau,em chưa về ra mắt gia định anh cũng vì nhà anh ở xa em ở hà nội còn anh ở ninh bình và cũng chưa có thời gian. nhiều lúc em cũng thông cảm cho anh nhiều lắm ,anh 26t nhưng vẫn chưa có j cả học hành thì vẫn chưa đâu đâu vào đâu bị nợ môn nên chưa ra được trường, sự nghiệp chưa có xe không tiền không,anh vẫn phải ăn bám mẹ anh, bố mẹ anh li hôn từ hồi anh còn bé.nhiều lúc anh buồn chán vì bản thân như vậy em cũng buồn và thương anh, động viên anh.em thương mẹ vất vả nuôi anh , bà cũng biết em và hay gọi điện cho em qua nói chuyện thì em thấy bà rất tốt và cũng quý em , bà bảo em thật lòng yêu anh thì khuyên bảo anh học hành tử tế không chơi game nữa vì anh ý ham chơi game,có khi chơi ngày chơi đêm vì game.yêu nhau cũng hơn 1 năm nhưng vui thì chẳng được mấy mà buồn thì nhiều, anh không quan tâm em là 1 người vô tâm lạnh nhạt em nói nhiều lần rùi nhưng anh nói anh là người như vậy, giờ anh thế này thôi nhưng sau nay ở với nhau em sẽ thấy anh khác, em thấy thực ra anh là người tốt những lúc ở bên nhau anh luôn quan tâm chăm sóc em nhưng khi xa nhau anh lại vô tâm như vậy chỉ ham game có khi cả tháng anh không hề liên lạc với em. thật sự em đau khổ thất vọng nhiều lắm nhiều đêm suy nghĩ rùi lại khóc lại buồn không biết nên làm sao nữa .nếu chia tay bạn bè anh đều biết chuyện 2 đứa đã ...xyz, rồi gia đình bố mẹ họ hàng làng xóm sẽ nghĩ ra sao ở quê người ta nặng nề chuyện đó lắm , em còn dám lấy ai nữa, cũng đã dự định là cuối năm nếu anh xin được việc thì cưới rùi cơ nhưng kiều này cố thì em sợ cưới rùi bỏ nhau sớm thôi. nhưng cũng vì em cũng rất yêu và thương anh nữa nhưng cứ như thế này mãi thì em không thể tập chung việc j. lúc nào cũng u sầu đau khổ thôi .... mọi người cho em lời khuyên với ạ em cảm ơn nhiều !