Chào mọi người,

Hiện tại em đang rất bế tắt về chuyện tình cảm của mình, nhờ mọi người giúp em cho lời khuyên.

Em có quen 1 bạn từ năm lớp 12 (anh A), đến khi ra trường đi làm khoảng 2 năm thì tụi em chia tay vì yêu xa, dịch bệnh, bất đồng quan điểm ngày càng nhiều do tụi em không gặp được nhau, không giải quyết được mâu thuẫn, thêm gánh nặng cơm áo gạo tiền, ai cũng muốn chăm lo cho gia đình của mình. Lúc đó 2 đứa đều mới đi làm không có nhiều kinh nghiệm, tính tình còn trẻ con hơi bốc đồng, tình cảm trước đó thì rất tốt, mặc dù tụi em không có nhiều thời gian để gặp nhau nhưng ngày nào tụi em cũng cố gắng xong việc sớm để video call tâm sự với nhau mọi việc trong cuộc sống, khoảng 1-2 tuần tụi em mới gặp nhau đi ăn, đi chơi một chút. Sau khi chia tay em có nhắn ảnh nhiều lần nhưng lần nào ảnh cũng bơ em, rồi còn tỏ ra là ảnh đang có người yêu, em có hỏi thì ảnh nói sắp lấy vợ rồi.

Khoảng 2 năm sau qua người quen giới thiệu em có quen 1 anh, anh này lớn hơn em 1 tuổi (anh B). Tụi em quen nhau 6 tháng thì lại chia tay vì tính ảnh hơi trẻ con, nóng tính, ham chơi và rất hay bênh bạn bè. Ngoài những lúc cải nhau thì bình thường ảnh vẫn thương em, lo lắng cho em.

Rồi đến 1 ngày đột nhiên cả 2 anh đều muốn quay lại với em. Hiện em rất khó xử không biết chọn ai vì trong khoảng thời gian yêu nhau thì cả 2 đều rất tốt với em. Nhưng em và anh A đã chia tay lâu rồi và anh A cũng biết là em có quen anh B 1 khoảng thời gian đó, em không biết bây giờ quay lại thì tình cảm của 2 đứa có còn được như xưa, còn anh B thì hiện tại em thấy ảnh cũng có thay đổi theo hướng tích cực hơn, nhưng không biết ảnh có thực sự thay đổi hay không?

Em rất mong có thể nhận được lời khuyên từ mọi người.

Em cảm ơn!