Xin chào mọi người, mình năm nay 25 tuổi chưa mảnh tình vắt vai và đang crush 1 anh ở chỗ làm. Mình biết mỗi tên anh, không biết đã có người yêu hay vợ con gì chưa. Mà anh kiểu lạnh lùng lắm, việc của anh hay phải đi qua chỗ mình, anh toàn bấm điện thoại mà đi thôi, thỉnh thoảng không bấm thì anh cũng nhìn thẳng không liếc ngang ngó dọc. Mình toàn trộm nhìn lúc anh đi qua mãi sau mình với anh cũng có lúc chạm mắt nhìn nhau, đến giờ mới hiểu câu nói thời gian như ngừng lại là như thế nào. Chỉ cần bọn mình chạm mắt nhau thôi là đủ cho mình ảo tưởng trước khi đi ngủ rồi. Trước bọn mình nói chuyện với nhau 1 2 câu về việc có chị khách hỏi thông tin cũng khiến mình vui vẻ cả ngày. Mình cứ tưởng tình cảm bọn mình có thể đi lên nhưng sau đó anh lại quay trở về trạng thái lạnh lùng, mình nhìn anh mà anh cứ cắm mặt vào điện thoại không ngẩng đầu lên nên chúng mình không có cơ hội tương tác. Mà mình rất cố gắng để anh và mình chạm mặt nhau, cố tình đi qua chỗ anh, gặp anh luôn nhìn anh với mong muốn anh cũng nhìn lại để tạo ấn tượng, có lần mình nhìn anh thấy anh nhìn mình nhưng lại quay đi, không biết có phải thật không hay do mình tự ảo tưởng ra, crush anh khi không biết thông tin về anh cùng với việc anh quá lạnh lùng nên mình muốn từ bỏ. Nhưng chỉ cần đến chỗ làm mình lại muốn gặp anh, anh đi qua cũng khiến mình mong chờ. Mình biết đoạn tình cảm này sẽ không đi tới đâu nên mình muốn mọi người cho mình lời khuyên.

Ps: có con em cùng chỗ làm hình như cũng thích anh ý vì khi anh ý đi qua mình toàn thấy con bé nhìn anh mà trước đấy nó hay trêu em làm mối anh cho chị nhưng mình cũng trêu lại để giành cho em