Chào mọi người ạ, mình muốn chia sẻ cho nhẹ lòng có ai đang có cảm giác chênh vênh như mình ko? Tình chưa nở đã lụi tàn T.T

Trai nhỏ hơn mình 2 tuổi quen qua app Zalo dù nhỏ nhưng do biến cố gia đình nên khá chín chắn hơn so với tuổi, Trai sắp tốt nghiệp còn mình thì đi làm rồi, trai học xa nhưng cùng quê nên khi trai về quê thì cả hai gặp, mình và trai tâm sự nói chuyện chat chít mỗi đêm, do hợp nên nói đủ chuyện trên đời cái gì cũng nói được, khi đi chơi cũng có cảm giác. Nhưng trai vừa học vừa làm lại đang lm luận văn nên khá bận, dù bận nhưng vẫn duy trì liên lạc mỗi ngày, nhưng lúc liên lạc thường xuyên thì cảm giác kết nối mạnh lắm nhưng khi ngày hôm đó bận chỉ nhắn vài tin thì cảm giác như kết nối mất đi vậy. Mình nghĩ do ở xa, mà xa mặt thì cách lòng, khi bệnh hay dịp đặc biệt cũng ko gặp nhau đc, nhìu khi có chuyện vui, thú vị trong ngày muốn kể nhưng hôm đó trai bận chỉ nt sơ rồi ngủ qua hôm sau thì mất hứng chẳng muốn kể. Chúng mình chỉ trong giai đoạn tìm hiểu ngỡ là sẽ đến được nhưng thấy yêu xa mông lung quá. Khó xây tình cảm và trai xin đc việc lm ở gần chỗ học luôn r. Vài hôm trước vẫn còn tám 2 3h nhưng hai hôm nay trai nói bận vì phải thức tới sáng lm thí nghiệm ko nch đc, mình cảm thấy hụt hẫng lắm cứ mong chờ và cũng suy nghĩ về mqh, hôm qua thì trai đã nhắn tin và lm rõ, trai nói cũng có cảm giác với mình nhưng ngại yêu xa nên chắc chỉ lm chị em thôi khi nào về vẫn rủ mình đi chơi như bạn. Mình cũng vui vẻ đồng ý. Cũng nói ra tâm sự là mình sợ yêu xa nói ra rồi thấy nhẹ hẵng ng vì cứ chờ đợi mệt mỏi cho cả 2, nhưng vẫn buồn lắm vì cả mấy tháng nay tối nào cũng liên lạc tán tỉnh này nọ thành thói quen rồi nên cứ đến giờ lúc trc hay tám là tim cứ đập mạnh mong chờ, biết ko đi tới đâu dây dưa lâu sẽ còn khó dứt hơn, nhưng vẫn thấy khó chịu, hụt hẫng lắm ạ. Cả đêm qua mình chập chờm ko ngủ được mình cũng ko ngờ mình có tình cảm với trai nhìu vậy. Cảm giác này bao lâu mới hết ạ nó khó chịu lắm nhắm mắt mở mắt lm gì cũng nghĩ tới, thấy nhớ những kỉ niệm, mấy câu chuyện cùng chia sẻ, chỉ mới biết nhau vài tháng thôi mà tình cảm nhìu thế ạ hay chỉ do thói quen? Mình thấy vậy cũng tốt cho cả hai đau ngắn còn hơn đau dài nhưng khó chịu lắm T.T