Em đã đọc được và bản thân cũng chứng kiến rất nhiều cặp, k ở bạn nam hay bạn nữ chia tay. Nhưng 1 khi đã chia tay thì họ sẽ k bị rơi vào trường hợp như e mà rất dứt khoát. Kiểu bạn k đủ tôn trọng tôi, k còn sự chung thuỷ, giữa chúng ta không còn tình yêu. Vậy đơn giản là chia tay, k yêu nhau nữa.

Em cũng k hiểu bản thân như nào, chỉ biết rằng trong mqh của e. E chưa từng nói chia tay, mọi câu chia tay đều xuất phát từ nye. Lí do chia tay cũng vì đủ thứ nhưng mọi trách nhiệm và lỗi đều là của e. Có thể là k vừa ý, mất tiền, hoặc đơn giản vì a muốn tự do. 5p trước nye có thể nói yêu e, 5p sau lại là 1 trạng thái hoàn toàn khác. 1 tuần có thể e bị chia tay tới 2 lần, có tuần e tránh được thì k bị chia tay. Mọi lần chia tay, kb vì lí do gì, e đều níu kéo và muốn quay lại. Dù ng ấy có mắng chửi e thế nào, hay thậm chí bảo có người khác. Bạn ấy có bảo là ko còn yêu e nữa, muốn được tự do, muốn bên ngkhac để được thoải mái hơn chứ bên e cảm thấy mệt mỏi, ức chế kinh khủng. Nhưng cả 10 lần chia tay thì bạn ấy đều nói thế và khi quay lại đều tỏ vẻ bình thường như k có chuyện gì xảy ra với e. E cũng k hiểu sao mình lại như vậy nữa, môzi lần bị chia tay e đều níu kéo, chỉ là e cứ muốn làm vậy thôi. E cũng tự nhận thấy được yêu nhau mà cả 2 k mang được hạnh phúc cho nhau, chỉ toàn mang tới sự tiêu cực, nhưng e vẫn tìm mọi lí do để cố gắng tiếp tục mqh này. Có thể mọi người nói, là do em chưa gặp được người tốt nên vẫn luỵ bạn này như vậy. Em đã gặp được nhiều người đối xử tốt hơn e rất nhiều, thậm chí điều kiện cũng hơn nhưng e lại vẫn từ chối mà chung thủy với nye mặc dù người yêu em không dành sự tôn trọng cho em, còn sẵn sàng mối qhe khác ngay nếu bọn e có chia tay. 

Trong mqh e là người k phụ thuộc vào tài chính của bạn trai mà ngược lại. Dù có điều kiện nhưng bạn trai e thường mất tiền vào bóng bánh và đổ lỗi do em đen, làm e dần mất tự tin vào bản thân. E là người bỏ khi đi chơi với nhau, a cần gì e cũng cho, tiền a đánh bóng e cũng có thể cho a, hay a nợ ai e cũg xoay để cho a vay tiền. Hay do e quá chiều bạn trai nên bị lợi dụng ạ? Chứ e thấy càng đối xử tốt với người yêu mình, em càng nhận được sự không tôn trọng và k coi mình ra gì của người yêu. Em lại là người yêu ai là yêu hết mình, nên thực sự bạn trai bảo mệt mỏi 1, em thấy mệt mỏi 10 ấy ạ 😞 Thà là mình tốt với người ta như vậy nhưng ít nhất người ta cũng tôn trọng và chung thuỷ với mình, chuyện tình cảm tất nhiên k thể đòi đáp lại những gì mình đã cho đi, nhưng có phải như này là quá đáng lắm ko ạ T.T Bị chia tay quá nhiều lần dần e có cảm giác tự ti về bản thân, cảm giác nếu k yêu bạn này em không thể tìm được ai tốt hơn, hoặc đôi lúc cảm thấy mình còn k xứng với ngta nữa.

Đã ai từng rơi vào trường hợp như em chưa ạ? Cưỡng cầu 1 người không muốn cố gắng cùng mình, không tôn trọng cũng như k đảm bảo được sự chung thuỷ với mình ^^ chứ e là e thấy e làm sao ấy T.T stress và mệt mỏi kinh khủng nhưng lại k dứt ra được.