Ở trên đời này này có rất nhiều mối quan hệ mà bạn quan tâm và có khi nó là thực sự quan trọng đối với bạn. Bản thân mình cũng thế thôi nhưng mà trải qua ra rất nhiều sự việc sự kiện trong đời người đến người đi đi khiến cho mình suy nghĩ rất nhiều. Và mình cũng đã từng nghĩ làm sao có thể giữ được một mối quan hệ trọn vẹn nhất thì chúng ta cùng chia sẻ với nhau các bạn nhé điều thứ nhất là hãy nhìn nhận lại cách giao tiếp của bản thân mình với đối phương. Kể cả là người yêu người thân hay là là bạn bè xung quanh chúng ta giao tiếp và từ ngữ cho phép cũng khá là quan trọng bởi vì nó có thể khiến người khác vui hãy tổn thương bất cứ lúc nào. Và thẳng thắn nói cho nhau biết được Thế nào là tốt và xấu tôn trọng quan điểm và ý kiến riêng của đối phương. Đừng luôn luôn mặc định là suy nghĩ của mình đúng còn suy nghĩ của người khác là sai. Chẳng có ai đúng ai sai cả chỉ là mỗi người có một góc nhìn và quan điểm về sự vật sự việc khác nhau mà thôi I. Và hãy xây dựng lòng tin. Niềm tin là Tự chúng ta tạo ra để cho người khác cảm thấy tin tưởng vào mình chứ không phải là mình mình thể hiện qua bằng lời nói là hãy tin mình đi mình thật sự rất đáng tin mà hãy để cho người khác tự đánh giá về nó. Bạn hãy là một người trung thực trong tất cả các mối quan hệ. Có như thế nào thì mình vẫn đề cao sự nói thẳng nói thật chứ không có kiểu giấu giếm và ấp úng. Để đến khi đối phương mà nhận ra thì mối quan hệ đã đã rảnh nước đi rất là nhiều và mình sẽ đánh giá cao khi một mối quan hệ đó chính là là dù vui hay dù buồn chỉ cần cần làm luôn ở đó vì nhau và tất nhiên là phải có thời gian dành cho nhau nữa mặc dù là cuộc sống này ai cũng bận nhưng mà dính một chút thời gian để gặp nhau vẫn tốt để có thể duy trì mối quan hệ mà. Những cái quá khứ mà không vui thì nên bỏ qua nếu như vẫn muốn tiếp tục mối quan hệ đó thì đừng bao giờ nhắc lại những chuyện cũ nữa.