Gửi các bạn trên WTT, mình muốn nhờ các bạn tư vấn cho chuyện này giùm. Mình xin được tóm tắt lại như sau:

Năm ngoái mình có ng yêu và mình đã xxx với cô ấy sau khi đưa cô ấy về ra mắt gia đình 2 bên. Thời điểm đó mình yêu cô ấy thật lòng và ko có gì lừa dối cả

Năm nay mình cảm thấy không hợp để yêu cô ấy nữa. Thứ nhất là mình muốn khi nào sự nghiệp kinh tế ổn định, có nhà cửa hẳn hoi ở Sài gòn hoặc Hà nội thì sẽ cưới. Mà cô ấy thì cũng gần 30 rồi, ko còn trẻ trung để đợi chờ mình tiếp. Theo tính toán của mình thì phải khoảng 3-4 năm nữa mình mới tiết kiệm đủ tiền mua nhà. Mình ko thích cưới khi mà cả 2 vợ chồng phải tiếp tục đi thuê nhà. Thế nên mình quyết định chia tay rõ ràng và dứt khoát. Cho cô ấy lựa chọn người khác, vì con gái có thì. Đợi chờ mà sau này ko đến được với nhau thì cảm giác như mình có tội vậy.

Mình đã nói rõ ràng và cụ thể với cô ấy rồi. Nhưng mà mình biết cô ấy đau khổ lắm, thức đêm nhiều ngày liền. Cô ấy có nói 1 câu mà đến giờ mình vấn day dứt " a ko còn yêu em nữa, liệu có trả lại sự trong trắng cho em được không?". Mình thấy rất ân hận và thương cảm cho cô ấy.

Mình là con trai nên những chuyện yêu hay không yêu thì mình cũng ko đau buồn bằng cô ấy được. Vì không có tình yêu thì mình tập trung cho sự nghiệp, dự án bên ngoài. Hơn nữa mình quan niệm rõ ràng là không yêu người này thì yêu người khác nên cũng chẳng có gì phải đau khổ cho tình yêu.

Vấn đề hiện nay mình muốn nhờ các bạn tư vấn coi làm thế nào để cho cô ấy bớt đau buồn đi được không? Chứ như thế này thì tội cô ấy quá. Cô ấy vẫn yêu mình và tìm cách liên lạc lại nhưng mình từ chối hết. Ý mình đã quyết và mình muốn mọi thứ rõ ràng.