Mấy hôm nay suy nghĩ nhìu quá, đành reg ID mới để tâm sự và xin lời khuyên của cả nhà.

Em vs bạn trai quen nhau cũng một thời gian rồi. Bạn trai hơn em 8 tuổi nên có thể nói đối vs anh ý em chỉ là cô bé ngốc nghếch và luôn luôn nép vế.[-(

Em ít được quan tâm, ít được người yêu chăm sóc, 1 tuần bọn em gặp nhau 1 lần, có khi bận quá thì nửa tháng mới gặp nhau, ngoài lúc gặp nhau thì rất hiếm khi anh ấy gọi điện hoặc nhắn tin hỏi han em...

Anh ấy chưa bao giờ nói là yêu em, câu anh nhớ em thì cũng rất hiếm khi, từ lúc quen nhau đến giờ chắc anh ý mới nhắn tin là nhớ em khoảng 2,3 lần :(

Cuối tuần anh ấy nghỉ 2 ngày ở nhà, nhưng hôm nào hẹn gặp nhau thì gặp, còn không hẹn thì thôi, cuối tuần em cũng chẳng biết anh ấy làm gì hay đi đâu

Hôm nay là chủ nhật, mà em ngồi nhà online, bạn bè thì đi chơi hết cả, bạn trai thì không biết giờ này đang ở đâu :(

Anh ấy rất vô tâm và hời hợt, đôi khi nghĩ tủi thân đến phát khóc, giận dỗi, ấm ức mãi, nhiều lần tức giận gọi điện nói thằng vs anh ấy rồi mà cũng chẳng thay đổi.

Bạn bè em bảo chịu thua em vì có thể chịu đựng và vẫn yêu anh ấy cho đến tận bây giờ, nhưng em thực sự buồn và chán nản lắm rồi, rất muốn buông tay cho thoải mái nhưng lại không thể làm được.

Nhìn chung anh ấy là người hiền lành, anh ấy đã giới thiệu em với tất cả họ hàng và bạn bè của anh ấy, những lúc gặp nhau anh ấy rất dịu dàng, lãng mạn và cả những kỷ niệm đẹp lúc mới quen làm em không thể dứt được . Em là người sống tình cảm và yếu đuối, cứ nghĩ đến những kỷ niệm đẹp là em lại không dám nói chia tay, nhưng những lúc thế này em tự kỉ kinh khủng, chỉ muốn ngủ 1 giấc tỉnh dậy bỗng nhiên chưa từng quen biết anh ấy thì tốt.

Em phải làm thế nào đây, cố gắng cải thiện một mối quan hệ hời hợt hay chịu đựng nó hay buông tay? Các chị cho em lời khuyên với.

Em nghĩ tình cảm của anh ấy là thật lòng nhưng chỉ có điều hời hợt quá làm mối quan hệ tẻ nhạt và bế tắc :(