Mình đã kết hôn, có 1 bé. 2 vc thống nhất không sinh thêm.

Mình là người có nhu cầu tình dục tương đối, thích tìm hiểu về tình dục. Chồng nhu bình thường.

Khi tìm hiểu, mình cũng nhận thấy nhu cầu tình dục của chồng k cao, cũng k đc khoẻ lắm. Mình nghĩ quan trọng là tình cảm 2 bên nên vẫn quyết định kết hôn. Tuy nhiên, sau khi sinh xong, những vấn đề mâu thuẫn phát sinh, mình bắt đầu k có hứng thú sex với chồng nữa, dù nhu cầu vẫn nhiều. Mình lựa chọn cách "tự xử" hơn là sex với chồng. Chồng mình mới đầu cũng đòi hỏi, còn dỗi bảo "là vợ mà cứ đẩy chồng ra". Nhưng thực sự mình k hề có chút ham muốn nào với chồng cả. 

Phải nói thêm là sau khi sinh con, phát sinh mâu thuẫn, chồng sang phòng khác ngủ, mình ngủ với con. Rất nhiều lần mình cũng có nhu câu, định sang phòng với chồng, nhưng cứ nghĩ đến những vấn đề giữa 2vc thì k có chút hứng thú nào cả. Mình đã nhiều lần nc nghiêm túc về những vấn đề xung quanh cuọc sống của 2vc cần đc giải quyết, nhưng chưa bjo mình có đc sự đồng cảm cả.

Mình cảm thấy việc thiếu sex rất ảnh hưởng đến tâm lý hằng ngày, nhưng tìm 1 người để có cảm xúc và sex thì k đơn giản, có thể xảy ra nhiều hệ luỵ về sau.

có ai đã gặp trường hợp tương tự như mình chưa?