Chào các anh chị!

Em là thành viên mới của diễn đàn.

Hiện tại em có chuyện buồn quá, không vượt qua nổi nên tâm sự để lấy lời khuyên từ mọi người

Em và anh ấy yêu được 5 năm rồi. Tình yêu của bọn em rất trong sáng, không vụ lợi và bọn em cũng rất tình cảm với nhau. Anh ấy và em bằng tuổi nhau nhưng anh ấy sinh đầu năm và em sinh cuối năm (năm 1989). Chúng em đều tốt nghiệp đại học và bắt đầu đi làm nhưng chưa công khai chuyện của hai đứa.

Hoàn cảnh của chúng em đặc biệt hơn mọi người ở chỗ: bố mẹ anh ấy và bố mẹ em cùng làm ở một công ty nên hai gia đình ở cùng trong một khu tập thể từ khi chúng em còn bé. Điều đặc biệt hơn là nhà em và nhà anh ấy sát vách nhau nhưng có vẻ không ưa nhau lắm. Tuy nhiên xét về gia cảnh thì em và anh ấy hoàn toàn môn đăng hậu đối. Nhưng cũng bởi vì nhà chúng em quá gần nhau nên việc bọn em thường xuyên trò chuyện thân mật là không tránh khỏi (nhưng bọn em vẫn chưa đi quá giới hạn)

Hôm qua, mẹ anh ấy sang nhà em (thật may lúc đó bố mẹ em không có ở nhà) và nói với em rằng bác ấy đã biết chuyện của chúng em cách đây 3-4 năm rồi,bác không đồng ý mối quan hệ này và yêu cầu em hãy dừng lại ngay, chỉ duy trì ở mức bạn bè thôi. Bác nói không bao giờ chấp nhận chuyện hai thông gia gần nhau như thế. Mặc dù lời nói nhẹ nhàng nhưng em thấy thái độ của bác ấy rất kiên quyết. Bác ấy nói đã bàn chuyện này với người yêu em rồi nhưng người yêu em khi gặp em lại rất bình thường và thái độ như chưa có chuyện gì xảy ra. Anh ấy vẫn luôn tình cảm, quan tâm em và theo cảm giác của em thì anh ấy cũng yêu em nhiều giống như em yêu anh ấy.

Em không biết anh ấy và mẹ anh ấy đã đấu tranh tư tưởng như thế nào?

Em phải làm sao bây giờ ạ??? Mối tình 5 năm liệu có dễ dàng kết thúc được không? Em và anh ấy ở gần nhau như thế liệu em có quên được anh ấy hay không??

Chúng em nên tiếp tục cố gắng cho hạnh phúc hai đứa hay là nghe theo phụ huynh??