mình và ng yêu hiện tại trước đây đã từng yêu rồi chia tay - rồi quay lại, tổng thời gian yêu khoảng 2 năm, Trong thời gian này, chúng mình vẫn còn đang đi học, nên chưa nói gì đến chuyện ra mắt bộ mẹ 2 bên, cũng như là thông báo chuyện tình yêu của tụi mình với. Nhưng các cụ vẫn biết, và mình mới nghe qua 1 ng bạn, nói là mình bị cả gia đình nhà ng yêu mình ko ưa . chê đủ điều. Ngày xưa đã chê rồi, bây giờ lại chê tiếp, rằng là xấu, rằng là gầy, rằng là ko í tư, rằng là ............ Ôi mình đến xì trét quá. cảm giác thật sự rất buồn, Vì mình cũng thi thoảng xuống nhà NY mình ăn cơm, cùng với nhóm bạn ( 2ng chơi cùng hội ) vì là mình nghĩ là chúng mình chưa ra mắt gì, nên mình cũng vui vẻ thoải mái như tính mình vốn dĩ ( tự nhận là hay cười, cởi mở, dễ tính ) > Và thế là mình nhận được một cơn mưa chê + nói xấu ( có những lời rất ác í mà mình ko tiện nói ra ở đây ) ! cảm thấy tủi thân vô cùng (Vì mình trong mắt nhiều ng đánh giá là ngoan + biết điều ). liệu mình có nên tính đến tương lai cho 2 đứa ko ? mình yêu anh ấy nhưng nghĩ đến gia đình anh ấy thì mình thấy trùng lòng quá ! các bạn tư vấn giúp mình