Buồn quá ạ. Người ta vẫn thường nói yêu nhiều thì đau nhiều. Câu chuyện của em có lẽ cũng giống nhiều chị, em và bạn trai quen và yêu nhau được 4 năm rồi ạ. Bạn trai e ở Hải Phòng, em ở Nam Định. Em học trường ĐH Thương Mại, kinh tế gia đình khó khăn nên em đã được tự lập từ nhỏ, hè đến em không có về quê, e ở lại đi làm kiếm ít tiền tiêu và phụ giúp gia đình. Em thì được mọi người đánh giá là cũng không phải xấu, không phải xinh, mũi cao, em cao 1m62, da hơi trắng, mỗi tướng đi hơi xấu.. :( ..

Bọn em quen nhau trong một lần đi dã ngoại của trường, gặp gỡ và nói chuyện như khiểu than nhau lắm, rồi đến tháng sau, e và anh lại gặp nhau ở chỗ trọ mới (trước e ở ký túc xá), em mới chuyển ra ở ngoài, bạn trai em cũng mới chuyển đến đó được 2 ngày, thế là chúng e yêu nhau. Trong thời gian yêu nhau, anh cũng sống tình cảm và chu đáo, được năm đầu và năm 2. Sang năm thứ 3 anh thay đổi hẳn, ít quan tâm, ít chiều chuộng em hơn, sống ỷ lại và không có trách nhiệm lắm. Có lẽ vì thời gian đó em đi làm nhiều nên cũng không có thời gian để quan tâm anh hơn. Em không tiếc anh một cái gì, mua quần áo, điện thoại, tiền tiêu lặt vặt... nhưng nhiều núc anh đòi hỏi quá mức làm em cũng mệt mỏi.. cũng vì thế mà em không để ý đến chăm sóc bản thân...webtretho

Trông em tiều tụy hẳn đi, vì thế mà anh dần chán em. Em biết điều đó, anh muốn chia tay, em đã cố gắng thay đổi, nhưng hình như anh đã hết yêu em rồi. Có lần em bắt gặp anh đi chơi cùng một người con gái khác, em biết đó là núc em mất anh. Tháng sau anh sảy ra tai nạn, thương anh không có ai chăm lo, một mình em trông trực và chăm lo cho anh, anh biết em mệt thế nào không, nhưng em không ca thán với anh một câu, em tưởng rằng như thế có thể giữ anh ở lại bên mình.... em đã nhầm, anh đã yêu người khác, người con gái đó không biết có yêu anh nhiều không, nhưng e thấy trong thời gian tai nạn không thấy cô ấy đến thăm anh lần nào, khỏi bệnh là anh và cô ấy lại hẹn hò, có lẽ em đã quá mù quáng vào cuộc tình này... để rồi nhận thiệp mời cưới của anh! Em giận anh lắm, nhưng em sẽ cố gắng trải qua và sống tốt hơn. Ngày cưới anh sắp đến, e sẽ chuổn bị cho mình thật tốt, để anh cảm thấy hối tiếc.. !