Chuyện của mình cũng không có gì to tát...không liên quan đến tình yêu nhưng tính mình tò mò...nhưng cảm nhận của mình về người khác giới thì em chịu vì em không tinh tế chút nào... Anh chị nào có kinh nghiệm sống thì trả lời giúp em câu hỏi này nhé.

Em có một cậu bạn, chơi với nhau khá lâu rồi, nhưng không thân thiết lắm đơn giản vì tính em và nó có nhiều điểm giống nhau. Chắc mọi người thắc mắc là giống nhau sao lại không chơi được với nhau phải không ạ...Thể hiện ra bên ngoài là tính cách trái ngược, nhưng thực chất thì giống nhau ạ

Tính nó lạnh lùng và có vẻ khó gần, nhưng nếu quen nó lâu thì nó nói nhiều vô kể, được cái khoản là mồm miệng sắc như dao và hay lên lớp mọi người. Tỏ ra lạnh lùng nhưng nó sống nặng tình cảm ( em chơi với nó hơn 10 năm em mới biết, ko phải ai cũng biết đâu ạ)

Tính em thì nhìn bề ngoài dễ gần nhưng thực chất khó gần, hơi phớt đời nhưng bên trong cũng sống khá tình cảm.

Nó hay mỉa mai dạy khôn người khác thì rõ rồi, nhưng em cú nhất là từ hồi chơi với nhau nó chưa bao giờ nói được 1 câu tử tế với em, mở mồm ra là châm biếm này nó, chê bai từ ngoại hình, tính cách đủ thứ kiểu như em là con bé xấu người xấu nết vậy. Dạ em thì cũng không vừa đâu ạ, em mở miệng ra cũng nói toàn lời lạnh lùng trọc ngoáy nó...thế nên hễ gặp nhau là chửi bới đánh lộn um tùm cả lên

Nhưng cách đây 10 năm còn trẻ con độ 16, 17 tuổi cãi lộn thì đã đành...giờ có tuổi, trưởng thành rồi mà cũng không khác trước, thậm chí học nhiều chữ vào còn đá đểu nhau sâu cay hơn.( lũ bạn em mới đây nhìn chúng em cãi nhau đánh lộn thì bảo trẻ con chưa lớn)

Em thì bức xúc vì nó suốt ngày chê em ế, rồi bày đặt lôi em đi giơi thiệu này nọ. Em cũng không vừa, nó cũng ế ( nhưng nó là trai nên tinh vi) em cũng lôi nó đi làm mối cho bõ tức

Tóm lại em nghĩ chắc nó phải rất ghét em nên lúc nào cũng cộc cằn thô lỗ, mắng chó mắng mèo em như thế.

Ngược lại nó chơi thân với con bạn thân của em. Với bạn ấy thì nó lúc nào cũng ăn nói nhẹ nhàng, tâm sự đủ thứ ( cũng có khi do bạn em nó nhu mì và cũng cư xử dịu dàng với bạn kia)...mà chơi thân với nhau sao em thấy chúng nó cư xử với nhau khách sáo lắm, kiểu như giữ ý trước mặt nhau, thế là em trêu chúng mày yêu nhau à...thì bọn nó trc mặt em và bạn bè thì đùa đùa...uh đúng rồi, yêu lâu nay mà. Nhưng hôm rồi chỉ có em với thằng bé kia, em bảo mày thích con bé kia đúng không thì thằng bé lại gân cỗ lên cãi là không, rồi còn chửi em 1 trận te tua là lắm điều này nọ. Em chả hiểu thằng này có phải đa nhân cách hay không về hỏi 2 đứa bạn gái thì nó nói vầy nè

đứa thứ nhất : - đúng là thằng bé thích con bạn thân em thật, vì những người thích nhau thường muốn giữ hình ảnh đẹp trong mắt nhau nên sẽ cư xử rất nhã nhặn với nhau, ngoài ra khi mình gán ghép họ với nhau thì họ sẽ phủ nhận vì có tật mới giật mình. Với em thằng bạn em xem như con tôm con tép nên mở mồm ra là chửi không vuốt mặt được

đứa thứ hai : Có thể thằng bé kia chỉ xem bạn em là tri kỉ ( con bạn em có chồng con rùi ợ)

Mà tại sao mày lại nghĩ là thằng bé ghét mày, đôi khi nó muốn mày để ý nên mắng mày để mày nói lại ( cách thể hiện tình cảm gì mà dị hợm vậy em ko tin), vì nếu ghét mày thì sao suốt ngày mày nhờ cái gì nó cũng giúp nhiệt tình ( em chỉ nghĩ đơn giản nó ghét em nhưng nó là người tốt)

Vậy câu hỏi của em là...con trai khi thích 1 ai đó sẽ đối xử nhẹ nhàng dịu dàng giữ kẽ , còn với đứa nó ghét thì nó chửi xơi xơi và thể hiện đúng bản chất không giữ ý tứ gì (thoải mái ăn uống nhồm nhoàm quần đùi áo cọc) phải không ạ

( Em nói không mạch lạc lắm mọi người gắng đọc nhe, em cảm ơn)