Đúng là phận con gái như đánh bạc khi lấy chồng vậy, khi yêu thì mọi thứ toàn màu hồng hết, chỉ đến khi ràng buộc hôn nhân rồi khi đó mọi vấn đề mâu thuẫn mới bắt đầu nảy sinh. Khi sinh bé trai đầu lòng mình cứ ngỡ chồng mình sẽ chăm sóc cho 2 mẹ con lắm vì chồng vốn dĩ vẫn thích bé trai lắm mà, việc mình sinh bé trai là đúng nguyện vọng của chồng rồi vậy nhưng những lúc mà mình cảm nhận được sự quan tâm của chồng vốn chỉ trong chốc lát.

Vợ sinh vậy nhưng chả đỡ đần được gì cứ sai gì thì làm đấy thôi, còn không sai thì thôi mặc kệ. Thực sự mà nói làm vợ thì ai cũng muốn được chồng mình quan tâm hỏi han chút đôi khi cũng chỉ cần lời nói quan tâm còn hành động quan tâm nữa thì còn gì bằng. Vậy nhưng những điều mình mong đợi chỉ luôn ở trong suy nghĩ của mình thôi, chả có nhẽ cái gì cũng phải nói chi tiết ra thì chồng mới hiểu được.

hình ảnh

Lúc lấy chồng mình đã cố lựa chọn chồng lớn hơn vài tuổi để được quan tâm hơn vậy mà chỉ toàn là suy nghĩ của mình thôi vì thực tế tẻ nhạt vô vị chả có được sự chăm sóc gì của người chồng. Chăm vợ sinh mà cứ kè kè cái điện thoại vợ bảo trông con cho vợ ăn cơm thì trông không thì kệ cũng chẳng biết ý gì, đôi khi chán không muốn sai nữa mọi người ạ. Đúng là người tính không bằng trời tính.