Sáng nay dc nghỉ 1 ngày, hôm qua thức khuya quá nên em nằm ngủ đến 9h sáng, em đang ngủ thì có điện thoại. Số lạ gọi đến, em mới trả lời vì sợ khách hàng gọi:

Em: Alo?

Bên kia (giọng đàn ông có vẻ bực tức): Cô là cô A đấy phải k? Sao tôi đến nhà bấm chuông hoài mà k ai ra mở cửa?

Em: ( chẳng hiểu chuyện j) Dạ, có việc j đó ạ? Anh là ai ạ?

Bên kia: Tôi bên cửa hàng Vascara gửi thư cho cô. Đi đâu mà k ai ra mở cửa. Giờ cô tính sao?

Em (suy nghĩ không hiểu chuyện j mà có thư): Thư j hả a, có chuyện j à? Thư quảng cáo thì a nhét vào khe cửa là dc.

Bên kia (quát): Ở THẾ KÍ TÊN LÀM SAO? PHẢI KÍ TÊN TÔI MỚI GỌI CHO CÔ CHỨ RẢNH ĐÂU MÀ GỌI? KHÔNG BIẾT NÃY H TÔI GỌI TỐN TIỀN À.!! THẾ GIỜ CÔ TÍNH LÀM SAO, MẤT THỜI GIAN TÔI QUÁ! CÓ BIẾT ĐIỆN THOẠI TỐN TIỀN KHÔNG?

Em (bắt đầu bực mình) : Ơ hay, anh vừa phải thôi, có cái thư thôi mà làm j dữ quá vậy. Tôi k có nhà, anh cứ nhét vào cửa là dc.

Bên kia : VẬY TÔI QUĂNG VÀO NHÀ LÀ DC CHỨ J ! (Cúp máy luôn)

1 hồi lâu sau e dậy đi xuống nhà coi thì thấy thư của VASCARA gửi mừng sinh nhật là 1 gift voucher trị giá 50k. Nhưng e chẳng ham. Tự nhiên sáng sớm bị ăn chửi vô duyên hết sức, nếu muốn mình có nhà sao k gọi hẹn trước? Rồi đến nơi mà k thấy ai thì lại gọi cho mình mắng vốn????

Tặng cái gift voucher (mà mình k cần) mà nó làm như mình đi xin của nó vậy, vãi thật. Mẹ nào bị trường hợp giống em chưa @___@ K biết họ có biết nhân viên của họ vô duyên đến thế k nữa @__@