Mình nghĩ ít nhiều gì trong mỗi cá nhân chúng ta đều có những năng lực riêng nhưng có thể không thể nào ai cũng nhìn ra, mình thì trước đây cũng chán trường và thắc mắc nhiều lắm không biết có thể làm gì, bản thân cũng không biết được rằng mong muốn gì, bản thân mình sao mà khó quá vậy. Không biết mình làm được gì, khám phá bản thân đối với cá nhân mình cực kì khó khăn. mình cũng mất khá nhiều thời gian để có thể tìm được chính mình. Mình khi mất phương hướng đã có một khoảng thời gian cảm thấy bế tắc mình thấy mệt mỏi vô cùng nhưng rồi mình học cách viết nhật ký, rạch ra rõ ràng được ưu hay nhược điểm của bản thân để nhìn nhận lại công việc mình làm suốt thời gian qua tại sao lại trì trệ hay thất bại. Bắt đầu lắng nghe cơ thể của mình lên tiếng một chút, lao lực nhiều quá cuối cùng không làm được gì ra trò. nên là cứ chậm mà chắc các bạn ạ. Này là theo kinh nghiệm cá nhân của mình trong suốt thời gian qua mà mình nhận ra được. Và cũng hãy tự hỏi với chính mình rằng bạn tự hào gì nhất ở bản thân, hãy tìm ra 5 điểm từ bạn mà người thân, bạn bè đồng nghiệp xung quanh bạn nhận xét về bạn và trong các mối quan hệ thì bạn có đóng góp hay vai trò và vị trí của bạn là gì? Và thử tiếp xúc với một người lạ và thử lắng nghe đáng giá sơ sơ về mình xem thế nào. Ngoài ra hãy luôn luôn nghĩ cho bản thân mình và những quyết định nào thì cũng cần nghĩ cho cẩn thận vì một khi đưa ra trong cuộc sống, cả hài lòng và đáng tiếc.