Khó có bạn thân vì trầm tính và khép kín. Các mối quan hệ đều dựa trên việc chia sẻ cho nhau vì phải chia sẻ họ mới hiểu được con người mình và có thể gắn kết với nhau hơn nữa. Chia sẻ chuyện vui, chuyện buồn hoặc là những chuyện diễn ra hàng ngày trong cuộc sống của mình. Tính mình từ bé tới giờ trầm tính và mình sống khép kín, mình không muốn phải chia sẻ cái gì cho ai cả, cái gì cũng chỉ giữ cho riêng mình. Đến chỗ đông người mình cũng không thích, chỉ thích ở một mình thôi. Chính vì lí do đó mình khó có bạn và bạn thân thì càng khó, mình không mở lòng với mọi người nên mình cứ sống bí ẩn, khó có ai hiểu được con người mình thế nào. Bản tính nó vậy rồi mình không ít lần cố gắng để thay đổi nhưng không phải bản tính thật của mình nên nó bị lố. Mọi người sẽ thấy mình đang rất giả tạo.

hình ảnh

Tính này làm mình thấy rất khó khăn, ít giao tiếp nên mình cũng không giỏi ăn nói sợ là sau này khó xin việc. Mình lo lắng không biết sau này mình có người yêu hay bạn thân không, nhỡ đâu mình sẽ sống một mình trong sự cô đơn đến cuối đời:< hiện giờ mình không biết cách thay đổi ra sao nữa có bạn nào tính giống mình không? Nhiều lúc mình sợ mình bị tự kỉ luôn rồi ấy:< mình là dạng bị quá khép kín. Mình không hay tham gia những hoạt động mà đông người, mình đều tránh ra hết. Mình chỉ ưa không gian có ít người hoặc ngồi một mình một phòng mới thấy thoải mái.