Thời buổi bây giờ sao tìm việc khó khăn quá. Suốt mấy tháng trời em lên đây than thở trong các topic thất nghiệp mà tình hình cũng không cải thiện được bao nhiêu. Nộp bao nhiều là hồ sơ, có những vị trí thấy mình rất phù hợp mà đến cơ hội phỏng vấn cũng không có. Đành liều lập cái topic này tự quảng bá cho bản thân hy vọng có anh chị nào giúp đỡ :). Em tốt nghiệp trường Ngoại thương Hà Nội năm 2011, đi làm gần 2 năm và có hơn 1 năm làm XNK cho công ty Nhật. Công việc chủ yếu là bên chứng từ và thủ tục hải quan. Công việc này em làm khá tốt nên sếp cũng quý, và em cũng yêu thích nữa. Bởi nó tận dụng được điểm mạnh ngoại ngữ của em. Tiếng Anh em rất tốt nên em muốn làm việc gì dùng khả năng ngoại ngữ càng nhiều càng tốt, mà em cũng đang luyện thi tiếng Nhật N3 nữa. Em chuyển vào SG đợt tháng 6 nên phải nghỉ công việc cũ :(. Cả nhà xem hộ có công việc gì tại công ty mình đang tuyển mà phù hợp thì liên lạc cho em với nhé. Em là người rất chăm chỉ, nhiệt tình và nhanh nhẹn :D. Thuê em thì không thiệt đâu ah.

Cảm ơn cả nhà :x