Thất tình thì không sao đâu vẫn sống bình thường vẫn vẫn hoạt động như thường ngày. Thất tình không lấy đi mạng sống của con người nhưng có chút vị mặn của nước mắt, vị đắng, vị cay, rồi một ngày tất cả sẽ trở nên vô vị.

Khi bạn đã không còn cảm giác gì nữa cảm thấy nó thật vô vị bạn nghĩ mình đã vượt qua rồi nhưng đi trên đường bỗng thấy hình bóng của ai đó giống họ bạn lại vội vàng đuổi theo. Để rồi nhận lại chứ " trơ " để rồi nhận ra mình vẫn còn nhớ người đó. Thất tình là khi bạn thức dậy vào buổi sáng cảm thấy mọi thứ thật tốt cuối cùng bạn đã quay trở về bản thân mình ngày xưa cuối cùng cũng đã vượt qua được nhưng lại vô tình đi qua một kỳ diệu thế là lại coi như chưa từng vượt qua. Khi mình còn trẻ cứ nghĩ rằng thất tình là tận cùng của thế giới, nhưng khi trưởng thành rồi bạn sẽ chấp nhận dù đêm hôm trước có khóc cạn nước mắt thì sáng hôm sau vẫn phải thức dậy đi làm sớm, đeo chiếc mặt nạ tươi cười mà sống. Và khi bạn luôn tạo sự bận rộn cho mình đến mức mà không còn thời gian lo nghĩ về sự đời bạn sẽ cảm thấy thất tình cũng bình thường thôi. Tất nhiên rằng thời gian sẽ chữa lành tất cả kể cả vết thương về mặt tinh thần. Muốn vượt qua được thì phải chấp nhận rằng mình vẫn còn yêu nhau nhưng không thể đến được với nhau cũng không có gì để oán trách hờn nhau cả. 

Tất nhiên rằng khi chia tay cả hai đều chịu sự tổn thương nhưng bạn cứ mãi chìm trong quá khứ thì người tốt hơn làm sao bước tới đây ? Bạn đã từng thất tình chưa hãy tâm sự cho tôi biết.