Hãy nói ra những tâm sự của bạn đừng ngại ngùng bởi vì khi nó ra những tâm sự của bạn trong lòng bạn sẽ cảm thấy thanh thản hơn, dễ chịu hơn. Bạn có thường hay thức khuya ngủ muộn, thường hay nghe những bản nhạc buồn quen thuộc. Bạn có những nỗi đau mà không thể chia sẻ với bất kỳ ai. Nỗi đau vẫn mãi là một nỗi đau một khi ta không thể thoát khỏi,nhưng nhờ có nó ta đã trưởng thành hơn.Có những sai lầm sẽ mãi là sai lầm và ta đau khổ khi nhận ra sai lầm nhưng nhờ có nó ta bỗng giật mình:điều sai lầm duy nhất của ta là phủ định những gì trái tim đã cảm nhận

Bạn có thường hay bỏ bữa, thường tự làm tổn dày vò chính mình bằng những điều tiêu cực. Đừng làm như vậy tại vì số bạn có trải qua bất kỳ chuyện gì đi nữa thì cơ thể bạn cũng xứng đáng được ăn uống đầy đủ.

Không ai sống mãi một cuộc đời hạnh phúc mà chẳng lấy một ngày đau khổ và ngược lại. Chính bạn sẽ chỉ định cuộc sống của chính mình. Cuộc sống có niềm vui ta đem lòng trân quý và lấy nó là làm một nguồn năng lượng tích cực. Sẽ có những nỗi buồn để chứng tỏ nó không hề đơn giản thúc đẩy ta phải học cách chấp nhận! Bạn có thường khóc trong lặng lẽ cô đơn, có thường vùi đầu vào công việc đến nổi quên cả tắm rửa. Bạn có thường quên đi bản thân về nghỉ dưỡng một cuộc đời bận rộn đông đúc đời những đau buồn. Bạn có thường tự hỏi mình rằng mình sống vì điều gì vì ai hay tại sao ? Ý nghĩa cuộc sống không đến từ sự ổn định của một cuộc đời bằng phẳng, mà là sự dấn thân cho một mục tiêu xứng đáng trong cuộc đời.Ý nghĩa cuộc sống cũng không phải là chối bỏ căng thẳng, mà là chấp nhận áp lực để thực thi sứ mệnh và ý nghĩa tiềm tàng của cuộc đời

Mình biết cuộc đời này chẳng mãi đối xử dịu dàng với một ai cả, cũng sẽ có những lúc muộn phiền mỏi mệt. Thế nhưng hãy luôn đối xử dịu dàng và yêu thương chính bản thân mình nhé. Nhưng bạn là một người tốt hãy tin rằng cuộc đời này vẫn dành sự công bằng cho bạn.