Bản thân tôi là một người chị đứng đầu những em họ tôi,thế mà có đôi lần lời nói của tôi nói tụi em họ,tụi nó lại không nghe lời tôi gì hết,không lẽ lời nói của tôi tụi em họ nó lại khinh thường đến như thế vậy sao?,tôi cảm thấy thật buồn về những em họ tôi luôn đấy,tôi nhớ có một lần tôi chỉ quay tụi em họ cho vui thôi,chứ tôi có làm gì đâu nào.Mà trong đám đó có một đứa đã dám nói lớn tiếng với tôi,nó còn chỉ tay vô trong mặt tôi nói đủ thứ điều,lúc đó tôi có cảm giác như lòng tự trọng của tôi bị tổn thương gấp mấy trăm làn luôn ý chứ,sau đó tôi cảm thấy khó chịu,tôi đành phải tìm một nơi nào đó,tôi chỉ biết ngồi khóc một mình,và lúc đó tôi khóc rất nhiều,nhiều đến nỗi tôi không thể diễn tả được.Sau khi tôi đã khóc hết,tôi vội lau nước mắt và tiếp tục đứng dạy đi,và tôi lại làm ngơ tụi em họ,coi như tôi chưa biết gì xảy ra với tụi nó dị.Tôi nói thật lúc đó tôi thật sự rất ghét tụi em họ luôn đấy chứ,đến nỗi tôi không muốn đến gần tụi nó để nói chuyện luôn cơ đấy.Nhưng bây giờ hiện tại thì tôi chẳn quan tâm tới gì tụi nó nữa,tụi nó làm gì kệ tụi nó tôi không quan tâm chi cho mệt,đôi lần về quê nội,sau khi ăn xong là tôi tự động ra rửa chén thôi,còn tụi em họ tôi,là người lớn phải kêu phải nói tụi nó mới ra,còn không kêu là tụi nó còn ì ạch ở trong nhà hoài thôi,mà tôi thiết nghĩ không biết sau này,tụi nó mà đi lấy chồng rồi sẽ như thế nào đây nhỉ ^____^,tôi chỉ mong đến cái ngày mà tôi chống mắt lên nhìn tụi nó đi lấy chồng và sẽ sống cuộc sống như thế nào đấy nhỉ ^____^.Bởi vì tôi thấy bây giờ,tụi em họ tôi mấy cô tôi có vẻ hơi chiều chuộng tụi nó quá,nên thành ra tụi nó sanh tật đấy.Tại sao mấy cô tôi không nghiêm khắc khi tụi nó còn nhỏ nhỉ,hèn gì tụi nó khi lớn lên cứ đà đó mà thành sanh tật hư luôn.Tôi và em gái tôi,hồi còn nhỏ làm gì được mẹ chiều chuộng như tụi em họ tôi như thế =_____=,có khi bị mẹ la rồi bị mẹ đánh đòn không thôi.Hồi nhỏ tôi và em gái tôi chẳng bao giờ đòi mẹ mua thứ gì cả,mẹ mua cái gì là chơi cái đó thôi,còn tụi em họ tôi bây giờ đòi cái gì là phải có cái đấy thôi,đòi ipad là có ipad,đòi điện thoại là có điện thoại thôi.Hồi đó tôi còn nhỏ còn chưa biết xài cái ipad và điện thoại luôn cơ đấy,từ lúc còn nhỏ cho đến khi lớn lên học cấp 3 còn chưa đụng đến cái điện thoại luôn cơ đấy.Lúc tôi đi học trường trung cấp nghề,trong lớp mí đứa con gái và con trai tụi nó ai cũng xài điện thoại,lúc đó tôi về tôi kể cho mẹ và bố tôi nghe như thế,nhưng lúc đó tôi cũng chả dám đòi điện thoại,vì lúc đó còn đi học mà tôi nào dám đòi,tôi chỉ nhìn tụi nó xài điện thoại và mỉm cười như thế thôi.Sau này khi tôi ra trường đi làm,kiếm ra tiền đến lúc đó tôi mới mua được và sài được điện thoại  mà thôi,lúc đó trong lòng tôi cũng vui mừng biết bao nhiêu.Bây giờ xã hội ai cũng xài điện thoại cả,vì nó là một vật bất ly thân trong người mà,thử tưởng tượng nếu trong xã hội này thiết bị di động biết mất khỏi thế giới này sẽ ra sao ý nhỉ ^____^,nếu thiết bị di động mà biến mất,có lẽ tôi chỉ đọc sách hoặc có thể đi dạo ra bãi biển ngồi hóng mát chẳng sao cả ^_____^.