Mình có 3 người bạn thân. Chúng mình hiện tại chơi với nhau đã đc 7-8 năm rồi, học cùng trường đến tận c3 luôn. Hiện tại mình đang học lớp 12. Chúng mình vừa hoàn thành xong kì thi cuối kì onl. Thật sự khi nhìn thấy điểm của chúng nó cao hơn mình rất nhiều, mình đã cảm thấy rất khó chịu với bản thân " tại sao chỗ này lại sai chứ??, tại sao mình lại chọn đa này??". Mỗi lần thi xong một môn mình luôn tự tin mình sẽ có một kết quả tốt, nhưng ko, cái điểm số đã vả thẳng vào mặt mình và nói "tỉnh lại đê". Xong mình ngồi đợi chờ kết quả của lũ bạn, trời ơi đứa nào cũng cao vứt, cách hẳn mình 1đ. Đến môn tiếp theo mình cố gắng thi tốt rồi vẫn mắc sai lầm, rồi điểm vẫn ko ra j. Mình cảm thấy bực bội, khó chịu với mọi thứ xung quanh, nhiều lúc mình như muốn khóc lên. Đến khi tổng kết, điểm phẩy của mình đứng bét trong 4 đứa, ôi cái cảm giác ko thể tả nổi, tâm trạng mình tụt dốc, rồi mình giữ tâm trạng đó trong lòng và lúc nào cũng  sầu buồn, rồi khó chịu đủ thứ, nhiều lúc mình còn cảm thấy ghét chúng nó. Mình cứ hỏi " sao lại có những người may mắn như vậy, rõ ràng học lực của 4 đứa như nhau, tại sao mình lại thấp nhất". Nói trắng ra mình cảm thấy trong việc thi cử mình ko hề may mắn một tí nào. Thế rồi cứ như vậy, rất nhiều năm trôi qua , năm nào mình cũng bị áp lực điểm số, có những năm mình cảm thấy stress kinh khủng, mình cảm thấy chả có j để tiếp tục mọi thứ, những thời kì đó nó cứ kéo dài một khoảng thời gian lâu ơi là lâu cho đến khi mình có 1 khởi đầu mới...Mình nên làm j đấy ạ