Tiết kiệm 3 ly cà phê mỗi ngày bạn có thể sở hữu căn hộ bậc nhất ở quận Bình Thạnh, bạn có tin mình không. Nhưng đó là sự thật đấy các bạn! Sau đây mình xin được chia sẻ lại với các bạn về cách nhìn của mình để mua được một căn hộ

Thực sự mình là một người dân tỉnh lẻ đến thành phố HCM với mong muốn có được một nơi ở ổn định, một căn nhà hay một căn hộ nho nhỏ. Nhưng trớ trêu thay! mình đã làm việc ở tân cảng được 8 năm, thu nhập của mình trung bình mỗi tháng khoảng 12 triệu, nhưng tính đến thời điểm này bản thân mình chỉ mới tích lũy được khoản tiền nhỏ, nên vẫn chưa thể nào mua được một căn hộ ở đây. Với độ tuổi trên 30 như mình, cũng đến lúc trai lớn lấy vợ gái lớn gã chồng, hiện tại mình cũng có bạn gái. Mình và cô ấy yêu nhau cũng được 4 năm rồi, cô ấy nhỏ hơn mình 2 tuổi.Các bạn biết đấy con gái tuổi 28 thì đang rất muốn có một gia đình và có một ngôi nhà ổn định. Cô ấy đề nghị hai đứa làm đám cưới và mua nhà để ở.

Việc tổ chức đám cưới vào cuối năm có thể lo được, nhưng việc mua nhà thì mình thấy rất lo lắng. Đang lo lắng suy nghĩ nhiều ngày, bỗng một hôm ngồi ở quán cà phê, mình nhận được một cuộc điện thoại từ một số rất lạ, mình nghĩ đó là số của những người bán hàng qua điện thoại, bản thân mình không thích cái thể loại này, nhưng lần này mình vẫn bắt máy nghe. Đầu dây bên kia là giọng rất lịch sự từ một anh nhân viên sale bên địa ốc xin phép trò chuyện với mình, chứ không giống nhiều người khác cứ bắt máy lên là nói ào ào.

Anh ấy tên Đức, tôi cảm thấy anh ta ok, nên chúng tôi có một cuộc hẹn gặp ở ngoài. Sau khi trò chuyện tôi thấy cũng hợp nhau và Đức chia sẻ với tôi rằng Đức là nhân viên địa ốc phải đi gặp khách hàng rất nhiều trong một ngày, nếu gặp mỗi người mỗi ly cà phê, mỗi tô phở, thi khoản tiền tiêt kiệm đó Đức có thể mua được một căn hộ nho nhỏ, 2 phòng ngủ. Khi nghe vậy mình cũng cảm thấy tò mò và thích thú.Nghĩ kĩ lại Đức nói cũng có lý, vì bây giờ các ngân hàng hỗ trợ vay tiền 70% mua trả góp, ví dụ như căn hộ 1,2 tỷ thì bạn vây 70% là 840 triệu với lãi suất khoảng 7% và theo các quy định, do vậy mỗi ngày vợ chồng chỉ cần tiết kiệm khoảng 200k (mỗi người 100k) trong vòng 15 năm và các bạn hãy nghĩ thử xem bạn được sở hữu căn hộbằng việc bạn thuê nó thì như thế nào! Bạn có cảm thấy thích không! Điều này có hấp dẫn không! Các bạn hoàn toàn có thể làm được! thật đó vì thực sự mình cũng ở nhà thuê mình cũng hiểu được cái mà các bạn mong muốn! muốn sở hữu một căn nhà riêng lắm! thì các bạn hãy làm điều này ngay nó sẽ giúp các bạn thực hiện điều các bạn mong ước, bạn hãy nghĩ về một ngôi nhà xinh và những đứa trẻ kháo khỉnh! Hãy tin tôi các bạn sẽ làm được. hôm đó mình được Đức chia sẽ rồi sau đó

Đức cũng giới thiệu cho mình 3 căn hộ đang được ngân hàng hỗ trợ rất tốt để vay vốn và được chủ đầu tư giao bán với giá gốc: Saigonres Plaza tại trung tâm quận Bình Thạnh, The Easter City và căn Topaz City tại trung tâm quận 8. Giá tiền căn hộ của mấy dự án này khoảng trên dưới hơn 1 tỷ, rất phù hợp với những đối tượng như mình Sau đó tôi đã quyết định đặt chổ mua căn Saigonres Plaza vì thấy nó phù hợp với điều kiện thu nhập, và những tiêu chí khác như gần chổ làm, thiết kế mình cũng thích…. Và những tiện ích khác nữa, còn vợ sắp cưới của mình lại phù hợp căn Topaz City và The Easter City. Chúng tôi cũng đã đặt chỗ cho 2 căn đó, vì đặt chổ thì có nhiều quyền lợi, nếu mua thì được ưu tiên, còn không mua thì được trả tiền cọc.

Sau khi được Đức tư vấn thì mình cảm thấy việc
sở hữu một căn hộ
ở tp HCM này cũng không khó, chỉ cần tiết kiệm 1, 2 ly cà phê, 1 tô phở. Điều này thật đơn giản nhưng cũng không dễ làm đâu nhe các bạn! nhưng các bạn hoàn toàn sẽ làm được nếu các bạn nắm được đầy đủ các thông tin hỗ trợ và có sự quyết tâm, nổ lực và hết sức kiên trì, hãy nghĩ vê giấc mơ “ngôi nhà và những đứa trẻ” Các bạn có thể thay đổi tư duy, cách nghĩ để tiết kiệm từ những việc nhỏ như trường hợp của anh Đức ở trên, thay vì hẹn gặp khách ở quán cà phê thì Đức hẹn gặp tôi ở nhà để không tốn chi phí cho bên nào, nhưng vẫn thực hiện được công việc. các bạn cảm thấy thế nào! Mình đã bắt đầu thực hiện ước mơ “ ngôi nhà và những đứa trẻ” các bạn hãy cùng mình thực hiện nhe!!!!