Đối với phụ nữ nếu may mắn được trời ban cho vẻ bề ngoài ưa nhìn thì đó quả thực là một điều cực may mắn trên đời. Phụ nữ nói đến đẹp thì mỗi người mỗi vẻ không có nét đẹp nào giống nét nào cả. Ở đây mình muốn nhấn mạnh một điều chính là người sở hữu cho mình nhan sắc chính là một món quà vô cùng quý giá mà ơn trên ban cho chúng ta, hãy cảm thấy biết ơn và trân trọng những gì mình đang được thừa hưởng. Có thể nhiều lúc bạn hơi không hài lòng với vẻ bề ngoài của mình bạn phải hiểu một điều rằng, đôi khi bạn sở hữu một nét đẹp mà rất nhiều người đang mơ ước cũng như khát khao mà bạn không hay biết mà thôi. Bạn tự ti về chính mình nhưng đâu đó vẫn có rất nhiều người ngưỡng mộ bạn. Cũng có thể nói người sở hữu sắc đẹp, vẻ bề ngoài ưa nhìn đây cũng là một trong những chìa khóa có thể mang bạn đến gần với thành công trong cuộc sống này. Có thể bạn sẽ phản bác quan điểm của mình vì có nhiều người có nhan sắc nhưng sự thông minh sắc sảo, khéo léo thì lại không có, nếu chỉ có nhan sắc không thì không thể làm được gì. Nhưng với cuộc sống hiện đại ngày nay thì đây cũng là một nhận định đúng mọi người nhỉ? Vì phụ nữ đẹp luôn sẽ có sức hút và chắc chắn luôn nhận được sự chú ý, trân trọng, đôi khi là ưu ái của mọi người xung quanh họ. Một người phụ nữ đẹp toàn diện là một người không chỉ biết cách chăm sóc tốt cho bản thân từ ngoại hình hay chỉ chăm chút cho bản thân như nhan sắc, trang phục, về dáng vẻ, hình thức bên ngoài thôi mà còn cần phải tự nuôi dưỡng cho mình một tâm hồn đẹp, đẹp về tư cách, nếp suy nghĩ, ngôn ngữ, hành vi và lối sống.