Chào các mẹ, em khai trương cái topic đầu tiên (trừ topic thanh lí hàng :RaisedEye)

Số là em quyết định vào Sài gòn sống, đi theo tiếng gọi của trái tim và ước muốn cháy bỏng của tuổi trẻ :Laughing:, trong khi trong tay có đúng vài triệu + việc làm + nhà ở trong đó chưa có ^^!.

Em chuyên về xuất khẩu, logistic + thanh toán quốc tế, học kinh tế ra một năm rồi các mẹ ạ, các mẹ cho em hỏi với đk học vấn thế kia thì cv trong đó có khó khăn lắm không, em người tỉnh lẻ nên chắc không bị phân biệt người hà nội tim nhiều ngăn đâu nhỉ ^^!, gì chứ cái vụ phân biệt này em hơi ớn.

Em sống ở HN được 5 năm rồi, thật sự yêu cái cổ, nét trầm mặc của HN, người nào đi dạo quanh hồ Gươm rồi nhìn ra dòng xe hối hả đường Đinh tiên Hoàng mới thấm thía được cuộc sống trầm mặc của HN, cũng yêu cái không khí se lạnh sáng mùa thu, cả lúc mưa dầm dề lúc tạnh lúc nắng của HN nữa, nhưng em còn trẻ, muốn đi đây đó, thử sức và cũng biết cs trong SG xô bồ nhưng con người trong đó thẳng thắn, chân thật với những gì họ thể hiện ra ngoài hơn..

Các mẹ cho em ý kiến về với (mà thật sự cũng ko biết là đang hỏi các mẹ vấn đề chính gì, vì bản thân muốn vào mà đk đang khó khăn, bố mẹ quay lưng :D) Thanks các mẹ nhiều