Chào mọi người. Em muốn nhờ mọi người ngồi nghe câu chuyện của em và tư vấn giúp em với.

Chả là em có một cậu bạn thân trong team Best friend. Em không biết là cậu ý có thích em không nữa? Mọi người thử nghe nhé. Có 3 sự kiện tiêu biểu dưới đây ạ.

Sự kiện 1: Có một khoảng thời gian em bị cắm sừng, em có kể cho nhóm bạn thì cậu ý mắng em ghê lắm, bảo em ngốc và nói “người gần không thấy mà cứ đi tìm người xa” rồi “30 chưa lấy chồng thì tao với mày lấy nhau nhé”

Sự kiện 2: vào ngày hội ở làng cậu ý, cậu ý có gọi điện bảo em ngày mai đến nhà cậu ý nhé (các bạn trong team không được mời). E có trêu ok sẽ đến nhưng hôm đó em không đến và bạn ý có trách em không thật lòng gì cả. Bạn ý nói vs cả ông bà là hnay sẽ có bạn đến mà ko thấy ai webtretho

Sự kiện 3: trước khi cậu ý đi Hàn, cậu ý có hẹn em ra Hà Nội cafe vs cậu ý, chỉ 1 mình thôi. Em có ra nhưng hôm ý vì có chút giận cậu ý nên em ra mà không ra gặp.

Dạo gần đây em hay nghĩ đến cậu ấy quá, nhiều lúc tự buột miệng nhắc đến tên cậu ý với mọi người và bạn bè, hay mong chờ cậu ý online ...bla bla ( mặc dù bọn em đã không nhắn tin với nhau được 2thang do hiểu lầm). Hôm nọ bạn ý có gọi call cho em, tự dưng em thấy vui và hạnh phúc. Liệu có phải em đã thích bạn ý rồi không, cảm nắng bạn ý rồi đúng không ạ?

Cậu ý có thích hay không thích, coi mình như bạn hay có chút gì đó đồng điệu với mình? Mấy câu hởi đó cứ hiện lên trong đầu em mãi.

Em có nên nói với bạn ý không? Chỉ là em sợ, em sợ .... sẽ có thể mất đi tìn bạn này.