Việc đầu tiên khi mà bệnh giao tiếp với một người hãy sửa nay những cái thói quen là khi nói ra một vấn đề gì đó mà không hề suy nghĩ trước. Hãy tập lắng nghe nhiều hơn hiểu được câu chuyện và bắt đầu suy nghĩ nó làm sao để phù hợp và không gây tổn thương hay khiến cho đối phương khó chịu. Hãy bỏ và thay đổi cái thói quen nói cái câu là bạn đã hiểu chưa và thay vào đó bằng là tôi nói như vậy Bạn có hiểu không?  Và hãy học cách biết nói cảm ơn bạn hoặc là cảm ơn anh hoặc là em cảm ơn phải có chủ ngữ vị ngữ chứ đừng chỉ có hai từ cảm ơn không thôi thì rất là kỳ. Chỉ cần khác một chữ thôi đã cho thấy được cái tấm lòng thành khẩn của mình hơn rất là nhiều.  Và người ta nhắn tin thì chắc chắn nhất định các bạn phải trả lời Dù bạn muốn hay là không. Dù người đó bạn không thích nhưng mà phép lịch sự tối thiểu dù gì cũng phải là trả lời người ta.  Và khi giao tiếp với bất kỳ một ai đó hãy luôn luôn nở nụ cười vui vẻ một chút. Mọi người sẽ cảm thấy có thiện cảm với bạn hơn là một cô gái suốt ngày có một khuôn mặt trầm dầm khó chịu.  Bà đừng bao giờ giữ cái thói quen là Trông mặt mà bắt hình dong. Đừng bao giờ vội vàng đánh giá bất kỳ một ai chỉ qua vẻ bề ngoài. Chuyện gì cũng cần có những cái góc nhìn khác nhau. Đừng bao giờ tự cho là những cái nhận định ban đầu của mình đều là đúng.