Giữa đàn ông và phụ nữ hoàn toàn có thể tồn tại một loại tình cảm không phải là tình yêu, mà đó chính là tình bạn. Và tình bạn này sẽ làm cho cuộc sống của chúng ta càng phong phú hơn và cũng có một số lợi ích mà chúng ta chưa biết đến. Khi mà chúng ta vẫn còn đang độc thân, có một người bạn khác giới luôn ở bên cạnh mình thì đồng nghĩa với việc những lúc mà chúng ta cô đơn nhất sẽ chẳng sợ phải ở một mình. Bởi vì người bạn thân khác giới đó họ sẽ giúp cho ta có thể vượt qua những tình thế mà chúng ta không muốn. Hoặc trong một trường hợp nào đó mà mình muốn tìm một chiếc cầu nối để có thể kết nối giữa mình và người mà mình đang nhắm đến, thì người bạn khác giới đó chính là một đối tượng cực kỳ phù hợp để có thể giúp mình tìm hiểu về đối tượng mà mình đang nhắm đến. Khi chúng ta nói chuyện với người bạn khác giới đó của mình thì cũng có thể cải thiện kỹ năng giao tiếp của bản thân. Điều đó thật dễ dàng để chúng ta có thể nói chuyện, cởi mở với họ hơn, chúng ta có thể nói về những điều mà mình không thể nói với những người bạn thông thường. Trò chuyện với bạn thân khác giới đôi khi còn giúp cho chúng ta cảm thấy tự tin hơn khi chia sẻ những ý kiến và quan điểm riêng của bản thân mình. Khi tâm sự với người bạn khác giới đó của mình thì chúng ta sẽ có thể dễ dàng cởi mở cảm xúc của mình hơn, mở lòng mình hơn để trò chuyện với họ. Không chỉ vậy, khi có người bạn thân khác giới chúng ta sẽ càng có nhiều cơ hội hơn để có thể thử những điều mới mẻ trong cuộc sống này.