Chắc hẳn mỗi người chúng ta đã từng đặt ra câu hỏi liệu người yêu của mình có yêu mình nhiều như mình yêu cô ấy hay không ? Hay là do mình ảo tưởng, do sự hão huyền mà mình tự tạo ra. Sự tin tưởng của bạn sẽ vì quá yêu, muốn giữ người đó bên cạnh mình mà hoang mang, thắc mắc. Biết đâu cô ấy không yêu mình thì sao, người ta không như mình mong đợi thì sao ? Họ có thể thay đổi và thích một người khác thì sao ?. Hàng nghìn câu hỏi trong đầu mà không thể trả lời, đúng là một khi yêu mọi thứ sẽ không được xác thực, rõ ràng. Không phải vì yêu làm mất đi sự tự tin mà là bạn mất đi sự tự tin của chính mình mà thôi, vì quá yêu mà. Khi chúng ta yêu thương một ai đó quá nhiều, bạn sẽ mong đợi nhiều hơn, bạn sẽ mong rằng bản thân mình đủ tốt để có thể chăm sóc cho cô ấy, nhưng thực ra chẳng ai từng này tuổi đầu rồi mà cần sự chăm sóc đâu. Bạn cứ hi sinh bản thân mình mà không quan tâm những thứ xung quanh mình cuối cùng bạn chẳng có gì ngoài tình cảm trở thành người không tàn nhưng phế rồi khiến người khác phải chăm sóc bạn. Nên đừng xao lãng việc chăm sóc bản thân còn cô gái của bạn mạnh mẽ hơn bạn nghĩ đấy, tự tin rằng cô ấy yêu bạn rất nhiều và gác lại tình cảm sang một bên rồi tập chung vào học hành, công việc. Không cần những điều quá cầu kỳ, hoa mĩ mà chỉ cần tấm lòng bạn thực sự chân thành thì cô ấy ắt sẽ cảm nhận được.