Tôi luôn khẳng định em với mọi người rằng em là một người tốt nhất mà tôi từng gặp. Tôi khẳng định điều đó không phải là không có cơ sở những điều khiến tôi cảm thấy em là một cô gái vô cùng tốt được biểu hiện qua từ những điều nhỏ nhất.

Như có lần em đi dạo với tôi, thi thoảng đi lướt qua một túi nylon hay mảnh giấy gì đó mà người ta hay gọi là rác và vô tình đánh rơi, em dừng lại để nhặt lên và bỏ vào thùng rác gần đó. Với tôi đó không hẳn là một nghĩa cử đẹp mà chỉ là một thói quen đúng đắn được thực hiện từ một ý thức của người phụ nữ có phẩm chất tốt đẹp. Về cách em cư xử với người khác rất lịch sự, cách em phớt lờ những lời nói không hay, cách em nhìn thế giới và lắng nghe thế giới, cách em luôn nghĩ về những điều tốt đẹp giữa rất nhiều điều chưa đẹp đang diễn ra. Em luôn có một suy nghĩ tích cực mà không ai có thể cản được những điều tích cực đó từ em em luôn mang lại sự vui vẻ và tích cực đến người khác khiến họ lạc quan hơn. Tôi luôn ngưỡng mộ ở em rằng em có một khả năng phi thường trong chuyện học hỏi và nỗ lực trong việc cố gắng để đạt được những mục tiêu học hỏi của mình. Em có một thời gian biểu chặt chẽ để học và làm, để tự lập và đứng vững vàng trên đôi chân của mình dù rất trẻ. Với tôi, thiệt ra ưu điểm này của em tạo cho tôi một niềm tin rất mãnh liệt ở em là nỗ lực và sự tập trung của em. 

Em là người phụ nữ tốt nhất mà tôi may mắn gặp được tôi luôn than trách bản thân mình không được tốt đối với em và những lời an ủi em lại làm tôi thêm đau khổ. Nhưng em lại chấp nhận yêu một kẻ bất tài như tôi nhưng thú thật tôi cũng rất yêu em dù thế nào đi nữa tôi chắc chắn mình sẽ lo được cho tương lai của em.