Mình tên Thúy Sinh năm 1985 , mình sinh ra và lớn lên tại Hà Nội.Mình kết hôn năm 2004 được 2 năm thì Ly Hôn do chồng mình ngoại tình và người đàn bà kia là chị kết nghĩa của mình đã có thai với chồng mình chuẩn bị đẻ, mình sống một mình từ đó đến bây giờ và nuôi một cậu con trai năm nay học lớp 10,ở Hà Nội mình có một anh trai đã lớn tuổi và đã xây dựng gia đình riêng,bố mình đã qua đời ,mình còn mẹ già năm nay 75 tuổi ở ngoài Hà Nội, nghĩ không vướng bận chồng  và gia đình chồng cuộc sống độc thân nên mình quyết định vào Sài Gòn mưu sinh, mình ko ăn học đến nơi đến chốn nên mình chỉ biết buôn thúng bán mẹt,các cụ nói phi thương bất phú, cứ chịu khó ắt sẽ thành công, mình làm ăn rất ổn mở được một chuỗi các xe  bánh Crepe di động bán cho học sinh các trường học tại Sài Gòn buổi sáng, còn buổi chiều tối muộn mình bán các điểm bán đồ nướng di động như vú dê nướng chao, dồi sụn nướng tây bắc râu bạch tuộc nướng sa tế rất đông khách mình làm không kịp khách, công việc đang thuận buồm xuôi gió thì covid ập đến Sài Gòn,, và nơi đây vỡ trận vì dịch covid, mình nằm trong tâm dịch và theo nghị định chính phủ là cách ly xã hội toàn dân, 6 tháng trời mình thất nghiệp đóng cửa tất cả mọi điểm bán hàng của mình.Mình đã gồng mình nên xoay sở  mọi thứ nhưng vì dịch bệnh mọi thứ đều đóng băng ngừng hoạt động,cho đến nay Sài Gòn đã mở cửa cho dân hoạt động trở lại mình đã bán hàng lại được gần 2 tháng nay nhưng khả năng tài chính mình cạn kiệt vì covid suốt hơn nửa năm qua gồng gánh, mình thật sự tha thiết mong một ai đó đồng cảm giúp mình vượt qua giai đoạn này để mình làm lại từ đầu,có thể là cho vay, hoặc đồng công cùng làm với mình, hoặc xuống vốn ủy thác ăn chia theo lợi nhuận thỏa thuận,mình ko dám dính vào vay nặng lãi, hoặc các tổ chức tín dụng đen,mình suy nghĩ kỹ và quyết định đăng bài nên đây, biết đâu lúc bế tắc nhất lại có sự gật đầu của ai đó đồng cảm và giúp mình vượt qua lúc này, sắp cuối năm rồi mình cũng muốn bán nhiều hàng tết mà thật sự kẹt vốn vậy mong ai đó nhấc máy gọi cho mình hoặc ib zalo cho mình theo số 0989042809(mình tên Thúy).

Để đối phó với tình hình dịch bệnh bất cứ khi nào ập đến Sài Gòn mình thấy bán đồ ăn online qua app ở đây rất được chuộng mùa dịch bệnh, món bún chả hà nội và bún đậu mắm tôm hà nội bán app khá ok, nếu dịch bệnh ghé một lần nữa mình sẽ bán app cùng đồ thiết yếu như rau củ quả thịt ...trên app công nghệ.Vì đã có kinh nghiệp trải qua một mùa dịch bệnh tàn phá, nên mình có phương án đối phó nếu tiếp tục có dịch bệnh nhà đầu tư có thể an tâm.Mình có chí  và chịu khó  mà hiện tại lực bất tòng tâm, mong ai gặp trực tiếp mình trao đổi sẽ hiểu hơn.

Mình đang rất lạc quan và bình tĩnh nhất để đối diện các vấn đề  bế tắc hi vọng sẽ nhận được cái bắt tay hợp tác cùng từ một ai đó trong xã hội.Hiện mình ở quận Bình Thạnh và mình bán hàng ở Quận 4.