Mình lập gd và có 2 đứa con. Cuộc sống hôn nhân của mình ko tốt đẹp gì, ko quan tâm, chia sẻ . Mình lúc nào cũng phải tự lo cho con, anh ck thì vẫn đi làm vui chơi nhậu nhẹt sống với sở thích riêng , mình ko có quyền gì trong gia đình, mọi việc là do ck mình nắm hết, kể cả tiền bạc,ck ra đường ăn chơi đúng kiểu dân chơi, chi phí tiền bạc ko thành vấn đề, nhưng về nhà thì lại hay trách mình ko biết tiết kiệm, mình mua đồ ăn cho con hay áo quần cho con anh cũng la mình, hay đuổi mình. Chuyện sinh hoạt vk ck thì theo ý ảnh hết. Ảnh cứ đuổi rồi nói mình ăn bám, nên mình di làm, rồi mình gặp 1 người hay quan tâm, biết mình buồn nên hay chia sẻ tâm sự, biết mình có gd c con, nhưng rồi dần dần nảy sinh tình cảm, ai cũng biết sai trái, nhưng ko thể vượt qua, rồi lao vào, lúc nào 2 người cũng tự dằn vặt mình, tự trách mình, 2 đứa cùng nhau khóc, vì buồn, vì thương, vì ko nỡ xa, vì thấy có lỗi.rồi cũng phải chia tay nhau. Tự chia tay, mặc dù còn yêu. Nhưng khi quay lại, cơ bản là từ lâu vk ck mình ko mặn mà tình cảm gì rồi, bây giờ càng ko, mình biết là mình đã hết tình cảm zs ck mình, còn ck mình thì mình biết anh ko muốn mất gd, ảnh ko thương mình, nhưng lại thương con, nhưng ảnh lại ko có trách nhiệm lo lắng tương lai cho con cái, ko quan tâm chăm sóc con, ảnh ỉ lại giao con cho mìn hết, và anh vẫn ra đường ăn chơi vung tiền như nước. Bây giờ mình phải làm sao, có nên li dị hay tiếp tục hôn nhân như bây giờ? Nếu như mình có li dị, mình và anh kia cũng sẽ ko đến với nhau, vì cả hai đac xác định từ đầu . Mọi người cho mình lời khuyên được ko!mình thật sự bế tắc.