Lúc trước công việc của mình có thể nói là ổn định. Mình không kiếm được nhiều tiền nhưng số tiền đó đủ để mình chi trả cho mọi thứ và đi chơi thỏa mãn bản thân

Nhưng sau khi dịch COVID-19 đến thì lương mình bị cắt giảm nên mình chi tiêu cũng suy nghĩ hơn.

Lúc trước mình với đồng nghiệp của mình cũng chơi rất vui vẻ với nhau, tụi mình rất sòng phẳng . Đi chơi đi ăn đều chia đều ra. Đồng nghiệp của mình chi tiêu cũng rất khoa học nên mình cũng thoải mái.

Nhưng, bỗng nhiên dạo gần đây bạn đó như trở thành một người rất khác. Mình cảm thấy bạn đó như là một người có điều kiện, chịu chi và thích lối sống hiện đại mà mình không quen biết.

Bây giờ đi chơi chung mình cũng thấy ngại. Mình không có ý phán xét ai hết, tiền là do bản thân mình kiếm được mình có quyền xài theo cách mình muốn.

Nói thật luôn là bây giờ mình chơi không tới.

Mình là người rất sợ bị nợ nần. Mình có bao nhiêu thì chỉ xài bấy nhiêu tuyệt đối không mượn tiền người khác và cũng rất sợ cảm giác mắc nợ người khác (đi ăn chung nhưng được bao dù không có dịp gì)

Dù thế nào mình nghĩ mình sẽ làm theo mức kinh tế mình cho phép. Nhưng mình cũng không hiểu tại sao mọi việc lại trở thành như vậy??? Trước đây bạn đó không phải như vậy đâu.