Người ta bảo rằng phụ nữ hơn nhau ở tấm chồng nhiều khi sao em thấy nó đúng thế không biết được các chị ơi, em không có biết hoàn cảnh của các chị như thế nào chứ em thấy như em đây thì em nghiệm thấy cái câu này sao nó chuẩn với em như thế cơ chứ lại. Em thì hiện tại có một cuộc sống hạnh phúc bên chồng và con gái, thật ra em cũng không hay có chuyện gì buồn phiền đâu bởi em là người không hay suy nghĩ nhiều cho lắm, em cứ cố vui vẻ mà sống các chị ạ, có như vậy thì mình mới vui vẻ mà thoải mái sống được, em thì chỉ có một điều em luôn canh cánh trong lòng các chị ơi đó là em lấy chồng xa nhà quá, cách nhà hơn 100 km đây không phải là quảng đường quá xa trong xã hội hiện tại vì em biết có nhiều người còn lấy chồng xa hơn em nhiều lắm các chị ơi nhưng mà đến bây giờ khi cha mẹ đã già yếu, bện tật bắt đầu kéo đến thì em mới biết được khoảng cách nó quan trọng như thế nào các chị ạ. Nhiều khi em buồn nhớ nhà, nhớ bố, nhớ mẹ lắm, em chỉ muốn được về ở với bố mẹ như khi mình còn bé thôi, nhưng đâu có được đó chỉ là ước mơ thôi, nào ai có thể trẻ lại cơ chứ, bố mẹ sinh mình, rồi mình sinh con, vòng tuần hoàn cứ mãi như thế lặp lại đâu có thể thay đổi được đâu, hôm nay lại một ngày mưa em ngồi buồn nhớ nhà nhớ bố mẹ quá lên đây viết mấy dòng tâm sự với các chị, khuyên các bạn chưa lấy chồng đừng lấy chồng xa nhà quá