Thật ra trong cuộc sống chúng ta thường đặt ra rất nhiều mục tiêu như : giảm cân, đi tập gym, kiếm được thật nhiều tiền... nhưng thường thì mình chỉ hùng hục khí thế làm trong vài ngày đầu, sau đó thì vì khó khăn mà thường là sẽ dừng lại và đánh mất mục tiêu.

Chúng ta thường nhìn vào những người thành công, họ có những điều mà mình mơ ước, nhưng chúng ta thường không thấy được những giọt mồ hôi và nước mắt của họ trong quá trình nỗ lực đó, nên thường cho rằng mọi điều là nhờ vào may mắn. Nhưng thật ra may mắn chỉ đến khi nỗ lực đủ nhiều kết hợp với việc nắm bắt đúng thời cơ thôi chị em ạ.

Cũng giống như chăm sóc da cũng vậy, muốn có một làn da đẹp thì cần phải nỗ lực chăm sóc ít nhất là 3 tháng, trong quá trình đó sẽ gặp tình trang kích ứng, đẩy mụn. Nếu dừng lại thì làn da mơ ước sẽ không bao giờ thành hiện thực, nhưng nếu học hỏi để cải thiện nó mỗi ngày thì một lúc nào đó tin rằng bạn sẽ tìm ra công thức của riêng mình.

Vì vậy những ai đang có làn da chưa đẹp, chỉ cần nỗ lực chăm sóc một cách khoa học, kiên trì làm mỗi ngày, rồi đến một lúc nào đó bạn sẽ cảm thấy tự hào về chính mình.