Câu hỏi này mình thấy cũng khá là nhiều bạn trẻ hỏi. Thắc mắc rất nhiều cần được giải đáp. Nhưng mình nghĩ mỗi người sẽ có một cảm nhận hoàn toàn khác nhau về nhận định này. Vậy hôm nay mình sẽ chia sẻ quan điểm của mình trước nhé. Với mình thì để mà hỏi làm sao thì thật sự mình không biết. Mình không có một cách nào cụ thể cả. Bạn biết sao không ở đời không thời gian này thì sẽ là khoảng thời gian khác bạn sẽ thấy lòng tin của mình bị người khác làm tổn thương. Nhưng chuyện đó không thể nào tránh khỏi được. Bạn tin người đó là sự lựa chọn của bạn còn người ta làm bạn tổn thương và lừa dối bạn đó chính là lựa chọn của người đó. Bạn không thể nào bắt người khác đối xử với mình theo ý mà bạn mong muốn được. Trong cuộc sống đầy rẫy vấn đề này thì nhiều chuyện mà bạn cũng không thể ngờ được lắm. Mình cũng chưa bao giờ muốn nghĩ rằng ai có thể hay không thể chỉ đơn giản bạn muốn hay là không mà thôi. Bạn chỉ cần hỏi là mình đã hiểu chính mình hay chưa. Con người còn chưa chắc hiểu nổi chính mình thì lấy đâu ra nền tảng và dũng khí để thay đổi một người khác. Chúng ta có thể khiến một ai đó hết buồn nhưng nó sẽ hoàn toàn khác so với việc nhận định và thay đổi một người nào đó, suy nghĩ trong lòng họ. Bởi vì vậy không có cách nào ngoài chính bản thân bạn hay người đó muốn chọn đối tượng để tin và trao lòng tin cho nhau mà thôi.