Chào mọi người. Mình tuổi Giáp Tý, cung Xử Nữ, chưa lập gia đình. Mình biết web này đã lâu nhưng mãi hôm nay mới đăng ký và đây là lần đầu tiên mình viết bài ở đây

Hôm nay mình thật sự rất buồn, mình đã lên google tìm 1 số từ khóa và tình cờ thấy 1 bài viết của 1 bạn Giáp Tý nên cũng muốn gửi vài dòng tâm sự. Mình vẫn biết may mắn hay lận đận là do chính bản thân mình có cố gắng hay ko và còn do cả cách suy nghĩ và nhận thức của bản thân nữa, nhưng mấy hôm nay có quá nhiều chuyện ko hay xảy đến khiến mình hoang mang quá

Mình đã tốt nghiệp đại học và đi làm ở 1 cơ quan nhà nước được 2 năm. Những năm đại học mình toàn chỉ bài người khác, làm bài thuyết trình cho cả nhóm nhưng rốt cuộc mình lại ra trường trễ hơn so với những người bạn của mình. Lý do ra trường trễ của mình hết sức lãng nhách. Mình bị nợ 1 môn học nhưng vì nhà trường ko thông báo nên mình ko hề biết là môn đó đã bị hủy bỏ và muốn trả nợ môn đó thì phải học 1 môn khác của 1 khoa khác. Mình đã chờ đợi mỏi mòn mà vẫn ko thấy mở môn, lên khoa hỏi thì mới biết. Sau khi tốt nghiệp thì ko hiểu vì lý do gì mà đợt của mình lại bị cấp bằng trễ những 3 tháng so với những đợt khác

Mới đầu mình nghĩ mình ko được lanh lợi như người khác nên muốn vào nhà nước cho ổn định, nhưng ko ngờ phòng mình lại quá sức tưởng tượng. Mình đã phải làm việc quần quật, bị vu oan giá họa đủ điều và còn bị các cô chú trong phòng tìm mọi cách ăn chặn, cắt xén những khoản tiền khác. Đã nhiều lần mình lên hội trường khóc 1 mình vì tủi thân, có người phát hiện ra điều đó nhưng họ vẫn phớt lờ đi, xem như chưa từng thấy điều gì. Quá mệt mỏi vì áp lực công việc và cách đối nhân xử thế của họ, mình nộp đơn xin nghỉ thì họ bày ra đủ trò, và tính đến thời điểm hiện tại thì mình vẫn chưa thoát ra khỏi cái cơ quan đó

Gia đình mình ko dư dả nhưng cũng ko đến nỗi thiếu thốn, nhưng gần đây lại vướng phải 1 chuyện rắc rối. Gia đình cô ruột của mình thiếu nợ rồi đi vay nặng lãi, nay số nợ đã lên đến hơn 1 tỷ đồng, bèn quay sang gia đình mình mượn tiền thường xuyên nhưng ko bao giờ trả lại, thậm chí còn làm áp lực bắt gia đình mình phải trả nợ giúp họ. Đó là 1 chuyện hết sức vô lý, nhưng nếu ko cho mượn thì họ sẽ mất việc, ở tù, thậm chí nếu bị dồn vào bước đường cùng ko chừng họ sẽ tự tử. Ba mình là con trai duy nhất trong họ, gia đình mình lại là gia đình Đảng viên, vả lại tên cô vẫn còn nằm trong hộ khẩu gia đình mình, nếu những việc đó xảy ra thì sẽ ảnh hưởng rất lớn đến ba mình, nên tiền bạc cứ dần dần đội nón ra đi theo họ

Chuyện tình cảm của mình cũng ko suôn sẻ, tuy cũng có nhiều anh để ý nhưng rốt cuộc cũng đường ai nấy đi. Hiện nay mình đang quen 1 người tuổi Ất Sửu, mình cảm thấy giữa chúng mình ko có tương lai nhưng anh ta lại quá yếu đuối, chia tay mãi mà chưa được

Hôm tết vừa rồi mình ra Bắc, đến 1 làng kia nghe nói có 1 cô (tại vì cả làng gọi là cô thôi chứ cô ấy cũng còn trẻ, chắc cũng trạc tuổi mình) ngày xưa thì cũng bình thường nhưng có 1 hôm bị bệnh nằm 9 ngày 9 đêm sau đó có khả năng bói toán và trị bệnh, nhiều người bạn của mình đã đi xem và xác nhận là rất đúng. Cô ấy nói mình bị 1 cái vong nam theo chừng 4-5 năm nay, nó phá cho mình ko đến được với ai, làm gì cũng thất bại và cô khuyên mình nên đi cắt duyên âm thì mới lấy chồng được

Mình có 1 thằng em ngày xưa làm công tác Đoàn chung, cậu của nó trước đây từng tu ở chùa và xem bói rất đúng nhưng ko xem bói cho ai bao giờ. Nó đã hỏi cậu ấy giúp mình nhưng cậu nói chuyện này khó lắm, phải người cao tay mới làm được chứ bây giờ ngoài xã hội toàn lừa đảo lấy tiền. Cậu nói ko dám hứa nhưng sẽ cố gắng nhờ người khác giúp mình, chứ làm thì cậu ko làm, nhưng đến nay vẫn chưa thấy cậu trả lời

Sáng nay mình đi coi bói với 1 người bạn. Cô này mình đã xem 2 lần năm ngoái rất đúng, lần nào bóc bài lên mình chưa kịp hỏi là cô đã phán ngay, và ngay ngày hôm sau sự việc xảy ra đúng y như vậy. Sáng nay bạn mình xem được nhưng mình thì ko, vừa bóc bài lên 2 tay là 2 con bích, cô bảo xấu lắm cô ko xem và khuyên mình nên về đi hôm khác lại đến

Từ hồi nhỏ mình đã nghe nói tuổi Giáp Tý cao số lắm, rồi năm nay mình sao Kế Đô, là năm tam tai thứ 2 (xấu nhất trong 3 năm), năm nay là năm Mão mà mình lại tuổi Tý nữa, đã vậy lại thêm chuyện duyên âm, đi coi bói lại bảo là bài xấu quá ko coi được, công việc thì muốn làm ko được mà muốn nghỉ cũng ko xong, gia đình thì bị vướng 1 cục nợ to đùng của cô mình, tình duyên cũng chẳng đâu ra đâu