Đây là quan điểm cá nhân của mình thì không được quan tâm nó khá là đáng sợ đối với mình. Bởi vì khi mà mình sợ có nghĩa là mình đang quan tâm đến người đó và chắc chắn một điều với bản thân mình khi mình sợ người đó không quan tâm tới mình có nghĩa là người đó cực kỳ quan trọng đối với mình.  Người đó không quan trọng thì mình nghĩ rằng việc người ta không quan tâm hay là người ta không nói ngày gì tới mình mình sẽ không quan tâm đâu. Mình chỉ sợ khi mà Người đó là người mình thương là người mình quan tâm mà thôi.  Bạn nếu như rơi vào trường hợp như thế này thì việc đầu tiên mình khuyên các bạn đó chính là Hãy đẩy lùi cái lối suy nghĩ rằng bản thân chúng ta không có giá trị với một người nào đó. Hãy tìm đến những người bạn tin tưởng và có thể chia sẻ được vấn đề với bạn và khiến cho mình cảm giác không bị một mình chấm Hãy tự trấn an bản thân mình rằng mọi chuyện sẽ ổn thôi hãy quên đi những điều khiến bạn và làm cho tâm trạng của bạn trở nên tồi tệ. Thì tìm những thứ có thể khiến bạn trở nên vui vẻ hơn hoặc là tìm một người bạn mới vào nhóm bạn mới để làm mới cuộc sống của mình hơn và nói chuyện với người lạ để có thể khiến cho bản thân mình được mở mang đầu óc bằng học được nhiều thứ hơn cái chấm hãy luôn nhớ đến những kỉ niệm vui những cái gì mà buồn thì nên bỏ qua bớt. Bởi vì nếu như bạn suy nghĩ quá nhiều và ôm nhiều tiêu cực và chọn người thì sẽ dẫn đến bạn bị bệnh trầm cảm đó mình khuyên thật lòng.