TRong đời sẽ có một khoảng thời gian bạn cảm thấy cô đơn và trống rỗng, bạn thấy rằng sao mọi thứ xung quanh lại có vẻ bất công với bạn thế. Bạn tốt bạn tử tế nhưng vẫn cô đơn một mình? Còn có một số bạn không mấy ok thì lại nhận được sự quan tâm và chú ý từ người khác. Con người mà chuyện lâu lâu có chút tỵ nạnh với người khác cũng là chuyện bình thường, mình cứ nghĩ mọi chuyện trên đời này nó bình thường thì nó sẽ không khiến bạn quá tuyệt vọng. Mình thì không dám nói gì hay ho trong vấn đề tình cảm cả, vì tình cảm là sự tự nguyện của cả hai. Đâu phải cứ cô đơn là vội vàng nắm lấy bàn tay người khác. Nhiều lúc muốn có người yêu nhưng có người đến làm quen quan tâm bạn lại không ưng người ta, bạn sợ,.. vô vàng lý do không tên mà không thể nào biết trước được. Bạn biết không cuộc sống chỉ cần bạn thấy đủ thì mọi chuyện sẽ hóa giản đơn. Đừng vì bạn bè xung quanh có người thương mà vội vàng vơ đại một ai kề bên, nó sẽ chỉ khiến bạn tổn thương thêm mà thôi. Hy vọng sau bao nhiêu ngày tháng cô đơn, có đôi chút tủi thân rồi một ngày các bạn sẽ có thể tìm được một người hoàn toàn toàn tâm toàn ý với bạn. Trân trọng và yêu thương bạn. Chúc chúng ta đều luôn vui vẻ và hạnh phúc.