Con người dù bất cứ ai trong bất cứ hoàn cảnh nào ở trong bất kỳ độ tuổi nào dù là một người cao sang giàu có, có địa vị thì cũng phải học cách bày tỏ yêu thương.

Một người quan trọng với bạn thế nào là một người bạn yêu như thế nào một người bạn muốn ở bên cạnh cả đời thì đừng im lặng hãy lập tức nói cho họ biết bày tỏ tình yêu thương đối với họ. Mỗi người chỉ có một ngày sinh nhật nên bạn hãy ghi nhớ thật sâu ngày sinh nhật của họ viết là một chỗ nào đó để không bao giờ quên. Nếu có thời gian thì hãy cùng nhau góp mặt cùng nhau đi ăn uống cùng nhau đi xem phim hoặc đơn giản là dành thời gian cho nhau ở bất cứ đâu. Và dù bận rộn đến mấy hai bạn đang ở đâu hãy cố gắng hỏi han hoặc nhắn tin cho họ một tin nhắn cố gắng trò chuyện với họ và đừng lấy lý do bận.tôi là một người rất được biếu lời viếng từ khi từ sinh ra lười biếng đã ngấm vào máu tôi từ bé đến giờ. Có một vài chuyện tôi luôn coi đó là những chuyện nhỏ nhặt và chẳng đáng để tâm. Nhưng phải đến tận bây giờ tôi mới nhận ra rằng trên đời này có một số người đã rất lâu rồi không liên lạc thì chẳng thể nào thân thiết được nữa. Có khi bóng dáng của họ vẫn còn hiện lên trong danh sách bạn bè của bạn nhưng lại không còn thân quen nữa. 

Đời người con người không dài như bạn nghĩ đâu hãy dành thời gian cho người quan trọng đối mình hãy dành thời gian cho người mình yêu. Nếu thực sự yêu họ thì hãy bày tỏ với họ đừng biểu hiện bằng sự im lặng vì sự im lặng là thứ giết chết tình cảm nhanh nhất hãy luôn quan tâm lo lắng và chăm sóc họ.