Các mẹ ơi! mình mới vào làm công ty này được 7 tháng, công việc mình là nhân sự- tổng vụ. Mình đến công ty gặp đúng lúc công ty đang khó khăn do ảnh hưởng kinh tế nên mọi chế độ công ty đều bị cắt giảm hết, hic. Thật xui xẻo là mình đến làm trong lúc tình hình như thế. Mình biết mình là nữ mà làm cv tổng vụ là công việc hết sức phức tạp nhưng mình cũng cố gắng làm, mình cũng chưa hề làm một điều gì ảnh hưởng đến quyền lợi công nhân cả. Mình cố gắng hòa đồng, vui vẻ với mọi người...Mọi chế độ đều do Tổng Giám Đốc quyết định thôi, thế nhưng tuần vừa rồi mình vừa gặp một chuyện hết sức buồn và bực mình.

Xe của mình và của con bé làm cùng bphận nhân sự, 1 con bé kế toán đều bị ai đó chơi xấu dùng kim chích vào bánh xe cho lủng. Công ty mình làm toàn là nam, chỉ có bp văn phòng là nữ thôi. Mình hết sức buồn và chán, mình đã suy nghĩ thật kỹ mà không biết nguyên nhân từ đâu, sự việc ấy cứ tiếp diễn liên tục trong 3 ngày đến nỗi đến giờ ra về là mình sợ, sợ lại gặp cái cảnh đó nữa. Mình không hiểu sao công nhân nam lại đối xử với phụ nữ như vậy, mình vừa tức vừa khóc. Mình có nói với sếp rồi, sếp đang cho bảo vệ tăng cường giám sát chặt chẽ nhà xe, nhưng đó chỉ là giải pháp tạm thời thôi. Mình muốn bắt được tận tay xem ai làm, hic. Các mẹ có ai rơi vào trường hợp như mình chưa? Cho mình ý kiến với nhé !