Mình hiểu trong khoảng thời gian qua mọi người cũng chịu nhiều vất vã lắm nhưng mình không biết phải nói thế nào. Mình chỉ có thể nói với mọi người một điều đó rằng là hãy cố lên, cuộc sống này chúng ta không nên quá bi quan mà hãy nhìn mọi thứ hướng về phía trước. Nghĩ thoáng hơn một chút đừng bao giờ buông xuôi bản thân. Rồi mọi chuyện xung quanh chúng ta sẽ ổn cả thôi. Mọi người ơi hãy tự nói với chính mình động viên mỗi ngày, học cách yêu bản thân mình nhiều hơn, đừng quá ủ rũ mà hãy dành những thời gian rảnh trong ngày để vận động, chăm chút cho sức khỏe của bản thân. chăm sóc da, làm đẹp, cày phim nếu được thì hãy san sẻ chút tấm lòng gửi đến những người khó khăn và kém may mắn hơn mình. Dù ít dù nhiều cũng được chung tay cùng nhau vượt qua thời gian khó khăn này. Rồi một ngày nào đó chúng ta sẽ ổn thôi. Năm không may này sẽ mong chóng qua đi và nền kinh tế mọi thứ sẽ quay về xuất phát điểm và phát triển tốt hơn trong tương lai. Hứa hẹn sẽ nhiều điều tốt đẹp và may mắn đang chờ đợi chúng ta ở phía trước. Thay vì ở nhà than rằng không được đi này ăn kia nhưng ít ra có thể khi ở đây chúng ta cũng đã rất may mắn hơn nhiều người ở ngoài kia. Dạo này mình cũng học cách sống chậm lại và quan tâm tới sức khỏe và trân trọng khoảnh khắc bên gia đình người thân. Đây sẽ là một khoảnh khắc lịch sử đáng nhớ của loài người. Mong rằng thế giới bình an!