Thời gian qua mình bị áp lực rất nhiều mọi người ạ. Nào là con cái, nào là việc nhà, nào là công việc,... Tất cả mọi thứ như đổ ập vào trên đầu mình. Cảm giác mệt mỏi, khó thở vô cùng. Con cái thì không vâng lời, bị cô giáo thường xuyên mắng vốn. Việc nhà thì ngày nào cũng làm tới làm lui rất nản, công việc thì khô khan không tả nổi. Vì mình là kế toán, cho nên tính chất công việc lúc nào cũng xoay quanh những con số hết. Giờ sổ sách thì chất thành đống.

Sếp bắt trong 2 ngày phải xong xuôi hết tất cả. Lúc đó mình bị stress đến nổi đêm nào cũng mất ngủ, đôi khi muốn mai tỉnh táo hơn phải dùng thuốc. Tóc cũng rụng cả mớ đi. Cũng may chồng mình còn biết để ý đến mình. Anh ấy thấy mình như người mất hồn thì an ủi, xin nghỉ phép để dẫn mình đi đây đi đó cho khuẩy khỏa tinh thần, rồi còn tâm sự với mình về mấy chuyện trong quá khứ của hai đứa, chuyện này chuyện kia ở hiện tại. Nhờ thế mà mình cũng đỡ phần nào. Tiếp đến là hai bên gia đình cũng tích cực an ủi mình.

Cả nhà chồng cũng đến nhà chơi, mình và mẹ chồng cũng cùng nhau đi mua sắm này nọ nữa. Rồi cũng chẳng biết do đâu mà đứa con trai út đột nhiên hiểu chuyện, sợ mình buồn rồi lơ nó này nọ. Bắt đầu sửa đổi tính tình, nghe lời và chăm chỉ học tập hơn. Đối với người ta, hạnh phúc chỉ đơn giản là trúng độc đắc một tờ vé số, hay đột nhiên trở nên giàu có,... Nhưng với mình thôi, chỉ những việc nhỏ nhoi, những chuyện trong cuộc sống diễn ra thuận lợi như thế, là mình cũng cảm thấy quá đủ rồi. Chúc mọi người ai đang gặp khó khăn trong cuộc sống thì cũng sẽ mau chóng vượt qua như ý muốn nhé.