Chào mọi người ạ, em hiện tại đang là sinh viên thuê trọ ở Hà Nội, vừa học vừa làm cũng gần 4 năm rồi. Em thuê trọ ở 1 khu này có 1 bác lúc nào cũng luôn cằn nhằn em về việc để xe cộ. Mà em thề là em để đúng theo chỗ phòng của em rồi, cũng không ảnh hưởng gì tới chuyện đi lại của nhà bác ý cả. Nhà em khó đi ra đi vào em còn chưa ý kiến thì thôi, mà bác kia cứ lúc nào em mới tan ca hay đi học về là lại qua mắng em là để xe như thế thì ai mà đi lại được. Rồi thì bảo em chiếm dụng chỗ để xe của khu :).

Hôm nay cũng là ngày đầu tiên trong suốt 4 năm em không chịu nổi nữa mà lời qua tiếng lại với bác ý. Em mới 2x tuổi còn bác ấy cũng sắp 50. Nói qua lại một hồi thì bác ấy kêu mặt em như con quỷ, chỉ giỏi cãi nhau với người lớn, nào thì "rồi mày cứ ru rú trong nhà đi, 2x tuổi rồi, đừng có hòng mà qua lại nổi với ai". Em cũng bảo sao mỗi 1 chuyện như vậy mà bác ấy luôn lấy ra để chì chiết em mỗi khi em có mặt ở nhà. Ngày làm 2 ca lại còn phải đi học. Em đã rất mệt rồi lại còn có hàng xóm lâu năm thường xuyên làm phiền như này nữa. Em cũng không biết làm sao để bác ấy bơ em luôn, đừng để ý hay nói chuyện gì nữa cũng được. 

Em cũng không biết phải làm sao với bác hàng xóm này nữa mọi người ạ 🫠.