Dạ em xin chào mọi người ạ , hôm nay em xin tâm sự về câu chuyện của em và em biết mng sẽ không tin nhưng những gì em sắp tâm sự đều là thật hết ạ. 

Em năm nay 19t hiện đang là sinh viên ngành Quản trị kinh doanh ở một trường ĐH ở trên SG .Từ nhỏ tới giờ em sống với mẹ vì bố mẹ em ly hôn từ khi em còn rất nhỏ ,nói về mẹ em thì mẹ em là một người phụ nữ khá trẻ đẹp dù đã ngoài 40 tuổi và quan trọng nhất là mẹ em giỏi giang ,mạnh mẽ vì mẹ em đã đi lên từ nghèo khổ và giờ mẹ em đang làm chủ của một công ty chuyên về may mặc ,có nhà lầu ô tô riêng , tài chính mạnh không phải quá lo lắng,em rất biết ơn và thương mẹ lắm vì đã chăm sóc và nuôi nấng em nên người như ngày hôm nay . Cuộc sống của mẹ con em cứ như vậy cho tới khi cách đây 2 tháng trước thì bố em có gọi điện liên lạc với mẹ em nói là muốn tới nhà thăm mẹ con em sau 19 năm xa cách vì trước tới giờ ông ấy chưa bao giờ thăm mẹ con em và lâu lâu thì điện thoại một lần và cấp dưỡng cho em vài tháng 1 lần .Xong thì bố em cũng đến thăm mẹ con em ,và từ 1 lần thành 2 lần 3 lần và kéo dài cũng đã 2 tháng nay ạ ( 1 tuần thì bố tới thăm mẹ con em 1-2 lần ạ ) , nói về bố em thì ông ấy hiện đang chủ của một công ty bất động sản và xây dựng ở dưới quê của ông ấy luôn ạ và ông ấy cũng đi lên từ hai bàn tay trắng như mẹ em sau khi ly hôn với mẹ em vì nhà nội em ngày xưa rất nghèo và hiện tại ông ấy đã có gia đình riêng cũng đã được 8 năm và có 2 con gái và vợ ông ấy cũng là con nhà khá giả ngay tại quê nhà lun (cho phép em gọi vợ mới bố em là dì H ạ) nhưng chỉ có điều là 2 người không ở chung với nhau mặc dù không ly hôn. 

Nhưng chỉ có điều là em cảm thấy khó chịu và chướng mắt nếu không muốn nói là căm ghét bố em vì ông ấy tới thăm mẹ em như vậy và em cảm thấy ông ấy quan tâm tới mẹ em vì mẹ em thành công và nhiều tiền (nếu nói một cách khác là lợi dụng) vì hồi ly hôn xong thì lúc đó mẹ em còn nghèo khó thì ông ấy chưa bh tới thăm mà chỉ gửi tiền và gọi điện thoại hỏi thăm là chính và bố con em tình cảm cũng khá nhạt nhòa.Nhưng em tức nhất chính là mẹ em vì mẹ em có suy nghĩ là ly hôn xong vẫn có thể làm bạn và ông ấy dù gì cũng là bố em mặc dù không ít lần em đã cố gắng "vã" mẹ em biết là ông ấy là một kẻ tệ bạc nhưng không thành. 

Mọi người ơi ,liệu em có nên nói với dì H vợ của ông ấy về chuyện này được không ạ vì em có số đt của dì và một vài tấm ảnh , vid ba mẹ em gần gũi nhau do em lén ghi lại để làm bằng chứng nhưng em vẫn còn lưỡng lự không biết có nên liên lạc để dì ấy "giải quyết " chuyện của 2 người đó ạ bởi vì em cảm thấy ngứa mắt và khó chịu lắm vì ly hôn rồi mà còn qua lại day dưa nhau như vậy nhưng em sợ họ phát hiện ra là em làm . Và em nên nói với dì H như thế nào để thuyết phụ dì ấy theo phe em để chia rẻ ba mẹ em nhất là "giải quyết "bố em nhưng không để ba mẹ em biết là do em làm hết đây ạ ( em định mua chuộc dì H bằng tiền để dì ấy giải quyết 2 người đó nhưng không biết có nên hay không?) 

Em thật sự xin lỗi nếu như em là một đứa con độc ác và ích kỷ đối với mọi người nhưng mong mọi người giúp em với ạ! Em cảm ơn mng nhiều lắm!